ಅಮೆರಿಕದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಬಂಧನ, ಕೆಲವೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶ್ಯೂರಿಟಿ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆ

ಅಟ್ಲಾಂಟಾ: ಜಾರ್ಜಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪಿತೂರಿ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಅಮೆರಿಕ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ಗುರುವಾರ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮಗ್ ಶಾಟ್ ತೆಗೆದ ನಂತರ $ 2,00,000 ಬಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ಜಾರ್ಜಿಯಾದಲ್ಲಿ 2020 ರ ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು 18 ಇತರ ಆರೋಪಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಿತೂರಿ ರೂಪಿಸಿದ ಆರೋಪ ಹೊತ್ತಿರುವ ಟ್ರಂಪ್, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಮೋಟರ್‌ಕೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರಡುವ ಮೊದಲು ಅಟ್ಲಾಂಟಾದ ಫುಲ್ಟನ್ ಕೌಂಟಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ 30 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆದರು.
2020ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆ ವೇಳೆ ಅಧಿಕಾರ ದುರ್ಬಳಕೆ ಆರೋಪ ಕೇಳಿಬಂದಿತ್ತು. ಪಿತೂರಿ, ವಂಚನೆ ಯತ್ನ ಸೇರಿದಂತೆ ಅವರು ವಿರುದ್ಧ 13 ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದವು. ಈ ಆರೋಪಗಳ ಮೇರೆಗೆ ಜಾರ್ಜಿಯಾ ಪೊಲೀಸರು, ಗುರುವಾರ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್​ ಅವರನ್ನು​​​​​​ ಬಂಧಿಸಿ ಅಟ್ಲಾಂಟಾದ ಫುಲ್ಟನ್ ಕೌಂಟಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿಟ್ಟಿದ್ದರು.
77 ವರ್ಷದ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಬುಕಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಗ್ ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು — ಯಾವುದೇ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಥವಾ ಮಾಜಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಬಂಧನ ಮೊದಲನೆಯದು.

ಬಂಧನದ ನಂತರ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಟ್ರಂಪ್, 2024 ರ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಕ್ಕೆ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ. ಈ ಬಂಧನ “ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಬಹಳ ದುಃಖದ ದಿನ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದಿರುವುದು ನ್ಯಾಯದ ಅಣಕವಾಗಿದೆ ಎಂದರು. “ನಾನು ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಟ್ರಂಪ್ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸತ್ಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ “ಚುನಾವಣೆ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಗ್ ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರಚಾರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರಂಪ್‌ಗೆ ಫುಲ್ಟನ್ ಕೌಂಟಿ ಜೈಲಿನಿಂದ ಕೈದಿ ಸಂಖ್ಯೆ “PO1135809” ನೀಡಲಾಯಿತು, ಅದು ಅವರ ಎತ್ತರವನ್ನು ಆರು ಅಡಿ ಮೂರು ಇಂಚುಗಳು (1.9 ಮೀಟರ್), ಅವರ ತೂಕ 215 ಪೌಂಡ್‌ಗಳು (97 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳು) ಮತ್ತು ಅವರ ಕೂದಲಿನ ಬಣ್ಣವನ್ನು “ಬ್ಲಾಂಡ್ ಅಥವಾ ಸ್ಟ್ರಾಬೆರಿ” ಎಂದು ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದೆ.

ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ದೋಷಾರೋಪಣೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋರ್ನ್ ಸ್ಟಾರ್‌ಗೆ ಹಣ ಪಾವತಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ, ಫ್ಲೋರಿಡಾದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಉನ್ನತ ರಹಸ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ 2020 ರಲ್ಲಿ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಕ್ಷದ ಜೋ ಬಿಡನ್‌ಗೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ದೋಷಾರೋಪಣೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.

2024 ರ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಕ್ಕಾಗಿ ಅವರ ಎಂಟು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವಿಸ್ಕಾನ್ಸಿನ್‌ನ ಮಿಲ್ವಾಕೀಯಲ್ಲಿ ದೂರದರ್ಶನದ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಅವರ ಬಂಧನವು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಇವರೆಲ್ಲರೂ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್‌ಗಿಂತ ಹಿಂದುಳಿದಿದ್ದಾರೆ.
ಇಬ್ಬರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಉಳಿದೆಲ್ಲ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅವರು ಆರೋಪಿಯಾಗಿದ್ದರೂ ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.
ಸ್ವೀಪಿಂಗ್ ದಂಧೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ಫುಲ್ಟನ್ ಕೌಂಟಿಯ ಜಿಲ್ಲಾ ಅಟಾರ್ನಿ ಫಾನಿ ವಿಲ್ಲಿಸ್ ಅವರು ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಇತರ 18 ಆರೋಪಿಗಳು ಶರಣಾಗಲು ಶುಕ್ರವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಗಡುವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದರು.

3 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement