ಜಪಾನಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು: ಹತ್ತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಈಗ 80 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರು…!

ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹತ್ತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಈಗ 80 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ದೇಶದ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಿದೆ.
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಜಪಾನಿನ ಒಟ್ಟು 12.5 ಕೋಟಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 29.1% ರಷ್ಟು ಜನರು 65 ವರ್ಷ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಹೊಸ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಜಪಾನ್ ತನ್ನ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ವಯಸ್ಸಾದವರ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಜನನ ದರಗಳಿವೆ.
ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 65 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಈ ಗುಂಪು ಒಟ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 29.1% ರಷ್ಟಿದೆ. ಇಟಲಿ ಮತ್ತು ಫಿನ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ 24.5% ಮತ್ತು 23.6%ರಷ್ಟು ವಯಸ್ಸಾದವರನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.
ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಪಾಪ್ಯುಲೇಶನ್ ಅಂಡ್ ಸೋಶಿಯಲ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, 2040 ರ ವೇಳೆಗೆ, ಜಪಾನಿನಲ್ಲಿ 65 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟು ವಯಸ್ಸಾದವರ ಸಂಖ್ಯೆ ಒಟ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು 34.8% ರಷ್ಟಿರುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ಅತ್ಯಧಿಕ ಉದ್ಯೋಗ ನೀಡುವ ದರದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್ ಒಂದಾಗಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ 65 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಕಾರ್ಮಿಕರು 13% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಇದ್ದಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಾಮಾಜಿಕ ಭದ್ರತಾ ವೆಚ್ಚಗಳಿಗಾಗಿ, ಮುಂಬರುವ ಆರ್ಥಿಕ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಜಪಾನ್ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀವನ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ದೇಶದ ದೀರ್ಘ ಕೆಲಸದ ಅವಧಿಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಜಪಾನಿನಲ್ಲಿ ಜನನ ದರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಸೀಮಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿವೆ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜಪಾನ್‌ನ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣವು ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದೆ.

19 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಜಪಾನ್ ನಲಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನನ ದರಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜಪಾನಿನಲ್ಲಿ 8,00,000 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಶಿಶುಗಳು ಜನಿಸಿದವು, ಇದು 1970 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದ 20 ಲಕ್ಷ ಶಿಶು ಜನನಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ.
ಜನನ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದರಿಂದ ಜಪಾನ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಸಮಾಜವಾಗುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಫ್ಯೂಮಿಯೊ ಕಿಶಿಡಾ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಏಷ್ಯಾದ ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿವೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ, 1961ರ ನಂತರ ಚೀನಾ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಕುಸಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿತು, ಆದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾವು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಫಲವತ್ತತೆ ದರವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement