ಮೆಕ್ಸಿಕೋದ “ಅನ್ಯಲೋಕದ ಜೀವಿ” ದೇಹದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ : ದೇಹದೊಳಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಪತ್ತೆ

ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ವೈದ್ಯರು ಕಳೆದ ವಾರ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ ಎರಡು “ಮಾನವ-ಅಲ್ಲದ” ಅನ್ಯಲೋಕದ ಶವಗಳ ಮೇಲೆ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ಅಧ್ಯಯನಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ.
ಸೋಮವಾರ ನೂರ್ ಕ್ಲಿನಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಫೋರೆನ್ಸಿಕ್ ವೈದ್ಯ ಜೋಸ್ ಡಿ ಜೀಸಸ್ ಜಾಲ್ಸೆ ಬೆನಿಟೆಜ್ ಅವರು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದರು. “ತಲೆಬುರುಡೆಗಳ ಯಾವುದೇ ಜೋಡಣೆ ಅಥವಾ ಕುಶಲತೆಯ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಡಾ ಬೆನಿಟೆಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ದೇಹಗಳು ಒಂದೇ ಅಸ್ಥಿಪಂಜರಕ್ಕೆ ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಪತ್ರಕರ್ತೆ ಮತ್ತು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಹಾರುವ ವಸ್ತು(UFO)ಗಳ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅಧ್ಯಯನಕಾರ್ತಿ ಜೈಮ್ ಮೌಸ್ಸನ್ ಅವರು, ಉದ್ದನೆಯ ತಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎರಡು ಸಣ್ಣದಾದ ರಕ್ಷಿತ ದೇಹಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು. ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಣ್ಣು ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಒಳಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳಿವೆ.
ಮೆಕ್ಸಿಕೋದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ವಾಯತ್ತ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿದ ಕಾರ್ಬನ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, “ಮಾನವ-ಅಲ್ಲದ” ಈ ಮಾದರಿಗಳು ಸುಮಾರು 1,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯವು. ಅವರು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಯಾವುದೇ ಜಾತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೌಸ್ಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನೀಟ್‌-ಯುಜಿ ಪ್ರಶ್ನೆ ಪತ್ರಿಕೆ ಸೋರಿಕೆ ಪ್ರಕರಣ : ಮಾಸ್ಟರ್ ಮೈಂಡ್ ಆರೋಪಿ ʼರಾಕಿʼ ಬಂಧಿಸಿದ ಸಿಬಿಐ

ಬೆನಿಟೆಜ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಂಡವು “”ಮಾನವ-ಅಲ್ಲದ” ಮಾದರಿಗಳು ಜೀವಂತವಾಗಿದ್ದವು, ಅಖಂಡವಾಗಿದ್ದವು, ಜೈವಿಕವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿತ್ತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಮಾನವರಲ್ಲದ ರಕ್ಷಿತ ದೇಹದ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ದೊಡ್ಡ ಉಂಡೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು – ಅವರು ಮೊಟ್ಟೆಗಳಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಈ ದೇಹಗಳಿಗೆ ಹಾಗೂ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ದೃಢೀಕರಿಸಬಲ್ಲೆ” ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.

ಈವೆಂಟ್‌ನ ವೀಡಿಯೊಗಳು ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಜನರನ್ನು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಹಾರುವ ವಸ್ತು(UFO)ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಭಯ, ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಕುತೂಹಲಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
2017 ರಲ್ಲಿ ಪೆರುವಿನಲ್ಲಿ ಪುರಾತನ ನಾಜ್ಕಾ ಲೈನ್ಸ್ ಬಳಿ ಭೂಮ್ಯತೀತ ಜೀವಿಗಳ ಶವಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲಾಗಿದೆಅವು ಸುಮಾರು 1,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯವು ಎಂದು ಎಂದು ಜೈಮ್ ಮೌಸ್ಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೊದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ವಾಯತ್ತ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ (UNAM) ಇಂಗಾಲದ ಡೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೌಸ್ಸನ್ ಅವರು , ಸ್ಯಾನ್ ಲಜಾರೊ ಶಾಸಕಾಂಗ ಅರಮನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ”ಈ ಮಾದರಿಗಳು ನಮ್ಮ ಭೂಮಂಡಲದ ವಿಕಾಸದ ಭಾಗವಲ್ಲ… ಇವು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಹಾರುವ ವಸ್ತು(UFO)ಗಳ ಅವಶೇಷಗಳ ನಂತರ ಕಂಡುಬಂದ ಜೀವಿಗಳಲ್ಲ. ಅವು ಡಯಾಟಮ್ [ಪಾಚಿ] ಗಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದವು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ ಸಿಂಗ್ ದೆಹಲಿ ಏಮ್ಸ್ ಗೆ ದಾಖಲು

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement