ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ತಪ್ಪು ದಾರಿ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ ಗೂಗಲ್‌ ಮ್ಯಾಪ್ ; ಕುಸಿದ ಸೇತುವೆ ಮೇಲೆ ಕಾರು ಚಲಾಯಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸಾವು : ಗೂಗಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ

ಗೂಗಲ್ ಮ್ಯಾಪ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶನಗಳಂತೆ ಕಾರು ಚಲಾಯಿಸಿ ಕುಸಿದ ಸೇತುವೆ ಮೇಲೆ ಸಾಗಿದ ನಂತರ ಅಪಘಾತವಾಗಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ಉತ್ತರ ಕೆರೊಲಿನಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕುಟುಂಬವು ಈಗ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ದೈತ್ಯ ಗೂಗಲ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದೆ.
ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ಅದರ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅದನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೊಕದ್ದಮೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ವೇಕ್ ಕೌಂಟಿ ಸುಪೀರಿಯರ್ ಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ಸಲ್ಲಿಸಲಾದ ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಧನ ಮಾರಾಟಗಾರ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳ ತಂದೆ ಫಿಲಿಪ್ ಪ್ಯಾಕ್ಸನ್ ಮೃತಪಟ್ಟವರು. ಅವರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2022 ರಂದು ಹಿಕೋರಿಯ ಸ್ನೋ ಕ್ರೀಕ್‌ಗೆ ಗೂಗಲ್ ಮ್ಯಾಪ್‌ ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಜೀಪ್​ ಚಲಾಯಿಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಪ್ಯಾಕ್ಸನ್ ತನ್ನ ಮಗಳ ಒಂಬತ್ತನೇ ಜನ್ಮದಿನದ ಪಾರ್ಟಿಯಿಂದ ಪರಿಚಯವಿಲ್ಲದ ಪ್ರದೇಶದ ಮೂಲಕ ಮನೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಕುಸಿದುಬಿದ್ದ ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡದ ಸೇತುವೆಯನ್ನು ದಾಟಲು Google ಮ್ಯಾಪ್‌ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಮ್ಯಾಪ್ ನೀಡಿದ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ಅವರು ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಕುಸಿದ ಸೇತುವೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಗಿದ ಜೀಪ್​ ಸೇತುವೆಯಿಂದ ನೀರಿಗೆ ಬಿದ್ದಿದೆ. ಭಾಗಶಃ ಮುಳುಗಿದ ಜೀಪ್‌ ನಲ್ಲಿ ಫಿಲಿಪ್ ಪ್ಯಾಕ್ಸನ್ ಮುಳುಗಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪಾಕಿಸ್ತಾನ : ಭಾರತೀಯ ಕೈದಿಯ ಹಂತಕನನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು

ಪ್ಯಾಕ್ಸ್‌ನ್‌  ದೇಹವನ್ನು ಮಗುಚಿದ ಮತ್ತು ಭಾಗಶಃ ಮುಳುಗಿದ ಜೀಪ್‌ ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಕೊಂಡ ಸೈನಿಕರು ರಸ್ತೆಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಯಾವುದೇ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಅಥವಾ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಫಲಕಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಅವರು ಸುಮಾರು 20 ಅಡಿ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ.
ಉತ್ತರ ಕೆರೊಲಿನಾ ಸ್ಟೇಟ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಸೇತುವೆಯನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯ ಅಥವಾ ರಾಜ್ಯದ ಆಡಳಿತ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಮೂಲ ಡೆವಲಪರ್ ಕಂಪನಿಯು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ಯಾಕ್ಸನ್‌ನ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಕುಸಿದ ಸೇತುವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಜನರು ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಅದರ ಮಾರ್ಗದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವಂತೆ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಮಂಗಳವಾರದ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಫೈಲಿಂಗ್, ಕುಸಿದ ಸೇತುವೆಯ ಮೇಲೆ ಚಾಲಕರನ್ನು ಗೂಗಲ್‌ ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಲು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ನಕ್ಷೆಯ “ಸಜೆಸ್ಟ್‌ ಏನ್‌ ಎಡಿಟ್‌ (suggest an edit)” ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಿದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಹಿಕೋರಿ ನಿವಾಸಿಯ ಇಮೇಲ್ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. Google ನಿಂದ ನವೆಂಬರ್ 2020 ರ ಇಮೇಲ್ ದೃಢೀಕರಣವು ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ವರದಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸೂಚಿಸಿದ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಮೊಕದ್ದಮೆಯು Google ಯಾವುದೇ ಮುಂದಿನ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ನಾವು ಪ್ಯಾಕ್ಸನ್ ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ವಕ್ತಾರ ಜೋಸ್ ಕ್ಯಾಸ್ಟನೆಡಾ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಖರವಾದ ರೂಟಿಂಗ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಈ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement