ಕೆನಡಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ: ಭಾರತ-ಕೆನಡಾ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ವೇಳೆ ಗ್ಲೋಬಲ್ ನ್ಯೂಸ್-ಇಪ್ಸೋಸ್ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಡಾಟಾ ಬಿಡುಗಡೆ ; ಪೊಯ್ಲಿವ್ರೆಯತ್ತ ಒಲವು, ಹಿಂದೆ ಬಿದ್ದ ಪ್ರಧಾನಿ ಟ್ರುಡೊ

ಕೆನಡಾದ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಜಸ್ಟಿನ್ ಟ್ರುಡೊ ಅವರ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಮತ್ತು ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ನಾಯಕ ಪಿಯರೆ ಪೊಲಿಯೆವ್ರೆ ಅವರು ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿ ಹುದ್ದೆಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗ್ಲೋಬಲ್ ನ್ಯೂಸ್‌ಗಾಗಿ ಮಾಡಿದ ಇಪ್ಸೋಸ್ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಪೊಯ್ಲಿವ್ರೆ ಅವರ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಐದು ಅಂಕಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ 41 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಪೊಯ್ಲಿವ್ರೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದರೆ, ದೇಶವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಟ್ರೂಡೊ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರ ಸಂಖ್ಯೆಯು 31ರಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ. ಇಂದು ಚುನಾವಣೆ ನಡೆದರೆ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್‌ಗಳು ಬಹುಮತದ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಇಪ್ಸೋಸ್ ಸಿಇಒ ಡಾರೆಲ್ ಬ್ರಿಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಟ್ರುಡೊ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ನ್ಯೂ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಕ್ಷದ ಖಲಿಸ್ತಾನ್ ಬೆಂಬಲಿಗ ಜಗ್ಮೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2022 ರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಅಂಕಗಳ ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದೆ.

ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜಾರ್ ಹತ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಟ್ರೂಡೊ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಡುವಿನ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಡುವೆ ಗುರುವಾರ ಗ್ಲೋಬಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ಈ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಅಂಕಿ ಅಂಶವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ನಿಷೇಧಿತ ಖಲಿಸ್ತಾನ್ ಟೈಗರ್ ಫೋರ್ಸ್ (ಕೆಟಿಎಫ್) ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಮೋಸ್ಟ್ ವಾಂಟೆಡ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ನನ್ನು ಜೂನ್ 18 ರಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ಕೆನಡಾದ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಸರ್ರೆಯ ಗುರುದ್ವಾರದ ಹೊರಗೆ ಇಬ್ಬರು ಅಪರಿಚಿತ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದಿದ್ದರು. ನಿಜ್ಜಾರ್, 45, ಕೆನಡಾದ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿದ್ದ. ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜಾರ್ ಹತ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಏಜೆಂಟರ ಸಂಬಂಧವಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಾವಾ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರುಡೊ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತವು ಟ್ರೂಡೊ ಅವರ ಆರೋಪವನ್ನು “ಅಸಂಬದ್ಧ ಮತ್ತು ಆಧಾರರಹಿತ” ಎಂದು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಆರೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ಪೋಲಿವ್ರೆ ಒತ್ತಾಯ
ಟ್ರುಡೊ ಅವರು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಲು ಕಾರಣವಾದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಪೊಯ್ಲಿವ್ರೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮಂಗಳವಾರ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಪೊಯ್ಲಿವ್ರೆ, “ಪ್ರಧಾನಿ ಎಲ್ಲಾ ಸತ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಶುದ್ಧರಾಗಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಕೆನಡಿಯನ್ನರು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತೀರ್ಪುಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರನ್ನು ಕೆನಡಾ ಹೊರಹಾಕಿದ ನಂತರ ಇನ್ನೇನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮದ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಪೊಯ್ಲಿವ್ರೆ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಬಂದವು.
ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಯಾವುದೇ ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿಲ್ಲ. ಅವರು ಕೇವಲ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಕೆನಡಿಯನ್ನರಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನನಗೆ ಖಾಸಗಿಯಾಗಿಯೂ ಅವರು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಅವರು ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಪೋಲಿವ್ರೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement