ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಾದರಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಭೂಮಿಗೆ ಹೊತ್ತು ತಂದ ನಾಸಾದ ನೌಕೆ

ಡಗ್ವೇ: ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಪರಿಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಮೈಲಿಗಲ್ಲು ದಾಖಲು ಮಾಡಿದೆ. ಅಮೆರಿಕದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ನಾಸಾ (NASA), ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದಿಂದ ಕೆಲವು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ. ಈ ಮಾದರಿ ಈಗ ಭೂಮಿಗೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ಯುಎಸ್’ನಲ್ಲಿ ನಾಸಾದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಕ್ಯಾಪ್ಸೂಲ್ ಭಾನುವಾರ ಉತಾಹ್ ಮರುಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಇಳಿದಿದೆ.
ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಾದರಿ ಇದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾಸಾ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಭೂಮಿಗೆ ತಂದಿದೆ, ಮಿಷನ್ ಉಡಾವಣೆಯಾದ ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಭೂಮಿಯ ವಾತಾವರಣದ ಮೂಲಕ ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಅಂತಿಮ ಮೂಲದ ನಂತರ ಭಾನುವಾರ ಉತಾಹ್ ಮರುಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಇಳಿಯಿತು. ಬೆನ್ನು ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಕ್ಯಾಪ್ಸೂಲ್‌ ನೌಕೆಯ ಒಂದು ಶತಕೋಟಿ ಮೈಲುಗಳ ಪ್ರಯಾಣವು ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ” ಎಂದು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನ ನಾಸಾದ (NASA) ಲೈವ್ ವೀಡಿಯೊ ವೆಬ್‌ಕಾಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೆರಿಕ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಬೆನ್ನು ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದಿಂದ 2020 ರಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ಮಾದರಿಯು ಸುಮಾರು 250 ಗ್ರಾಂ (ಒಂಬತ್ತು ಔನ್ಸ್) ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದೆ. ಇದು ಹಿಂದಿನ ಜಪಾನೀ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತಂದಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚನ್ನು ತಂದಿದೆ.
ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 8, 2016ರಂದು, ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಮಾದರಿಗಳನ್ನ ಹಿಂಪಡೆಯಲು ನಾಸಾವು OSIRIS-REx ಮಿಷನ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇದು ಡಿಸೆಂಬರ್ 2018ರಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲಿಗೆ ತಲುಪಿತು. ಅದು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ʼಬೆನ್ನುʼವಿನ ನಕ್ಷೆ ಮಾಡಿತು. 2020ರಲ್ಲಿ ಬೆನ್ನುವಿನಿಂದ ಕಲ್ಲು ಮತ್ತು ಧೂಳನ್ನ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ. ಕ್ಯಾಪ್ಸೂಲ್‌ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಏಳು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಕಳೆದಿದೆ.
ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಇಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ಮಾದರಿ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲನ್ನು ಭೂಮಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಲಕ್ಷ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಎತ್ತರದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ ಸರಿಯಾಗಿ 4 ಗಂಟೆ 12 ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ನಡೆದಿದೆ. OSIRIS-REx ಮಿಷನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಮಾದರಿಯು ಪ್ಯಾರಾಚೂಟ್ ಮೂಲಕ ಉತಾಹ್ ಮರುಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ 8:25 PM IST ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement