ನಾಜಿ ಹೋರಾಟಗಾರನ ಗೌರವಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ವ್ಯಾಪಕ ಟೀಕೆ ನಂತರ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ಕೆನಡಾದ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್‌ ಸ್ಪೀಕರ್

ಒಟ್ಟಾವಾ: ಕೆನಡಾದ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್‌ನ ಸ್ಪೀಕರ್‌ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಆಂಥೋನಿ ರೋಟಾ ಅವರು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡನೇ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾಜಿ ಸೈನಿಕ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್‌ ಗೌರವ ನೀಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಟೀಕೆ ವ್ಯಕ್ತವಾದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಅವರು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೇ ಮಹಾಯುದ್ಧ 2 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾಜಿ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ 98 ವರ್ಷದ ಮಾಜಿ ಸೈನಿಕನನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಹೊಗಳಿದ ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ನಾಜಿ ಯುದ್ಧದ ಅನುಭವಿ ಯಾರೋಸ್ಲಾವ್ ಹುಂಕಾ ಅವರನ್ನು ಕೆನಡಾದ ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಸ್ಟಾಂಡಿಂಗ್‌ ಒವೇಶನ್‌ ನೀಡಲಾಯಿತು.
“ಈ ಸದನವು ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಮೇಲಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಪೀಕರ್ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಯಬೇಕು” ಎಂದು ಆಂಥೋನಿ ರೋಟಾ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಕೆನಡಾದ ಸಿಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ಹುದ್ದೆಯಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅವರು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ, ರೋಟಾ ಅವರು ಹುಂಕಾ ಅವರಿಗೆ ಮಾನ್ಯತೆ ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಯಹೂದಿಗಳು, ಮತ್ತು “ನಾಜಿ ದೌರ್ಜನ್ಯದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದ ಇತರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ನೋವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಶಾಸಕರಿಂದ ಎರಡು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಒವೇಶನ್‌ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಹುಂಕಾ, ಎರಡನೆಯ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಡಾಲ್ಫ್ ಹಿಟ್ಲರ್‌ನ ವಾಫೆನ್ ಎಸ್‌ಎಸ್ ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದರಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು.
“ಆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮನ್ನಣೆಯು ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಯಹೂದಿ ಸಮುದಾಯ ಸೇರಿದಂತೆ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ನೋವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ … ನನ್ನ ಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ನಾನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊರುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ರೋಟಾ ಹೇಳಿರುವುದಾಗಿ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಕೆನಡಾದ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಜಸ್ಟಿನ್ ಟ್ರುಡೊ ಅವರು ನಾಜಿ ವಿಭಾಗದ SS ನ 14 ನೇ ವಾಫೆನ್ ಗ್ರೆನೇಡಿಯರ್ ವಿಭಾಗದ ಅನುಭವಿ ಹುಂಕಾ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿ ಗೌರವಿಸಿದರು. ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಈ ಸಂಬಂಧ ಟ್ರುಡೊ ಅವರ ಲಿಬರಲ್ ಸರ್ಕಾರದ ವೈಫಲ್ಯಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರೂ, ಸ್ಪೀಕರ್‌ ರೋಟಾ ಅವರು ಇವೆಲ್ಲದಕ್ಕೆ ತಾವೇ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜವಾಬ್ದಾರರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement