ʼವಿಶ್ವಕಪ್ʼ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ʼವಿಶ್ವ ಟೆರರ್ ಕಪ್ʼ ಆಗಿ ಬದಲಿಸ್ತೇವೆ ಎಂದು ಬೆದರಿಕೆ : ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕನ ಪನ್ನುನ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ ಐ ಆರ್‌ ದಾಖಲು

ಅಹಮದಾಬಾದ್: ಇಲ್ಲಿನ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5 ರಿಂದ ಆರಂಭವಾಗಲಿರುವ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅನ್ನು “ವಿಶ್ವ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಕಪ್” ಎಂದು ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಷೇಧಿತ ಸಂಘಟನೆ ಸಿಖ್ಸ್ ಫಾರ್ ಜಸ್ಟಿಸ್ (SFJ) ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಗುರುಪತ್ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಪನ್ನುನ್ ವಿರುದ್ಧ ಗುಜರಾತ್ ಪೊಲೀಸರು ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೊದಲ ಮಾಹಿತಿ ವರದಿ(ಎಫ್‌ಐಆರ್)ಯಲ್ಲಿ , ಅಹಮದಾಬಾದ್ ಪೊಲೀಸರ ಸೈಬರ್ ಕ್ರೈಂ ಬ್ರಾಂಚ್, ವಿದೇಶಿ ಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ಪೂರ್ವ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಧ್ವನಿ ಸಂದೇಶದ ಮೂಲಕ ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಜನರಿಗೆ ಪನ್ನುನ್‌ನ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
447418343648 ದೂರವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಹಲವರಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಧ್ವನಿ ಸಂದೇಶ ಬಂದಿರುವುದು ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧ ವಿಭಾಗದ ಉಪನಿರೀಕ್ಷಕ ಎಚ್.ಎನ್.ಪ್ರಜಾಪತಿ ನೀಡಿರುವ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆದರಿಕೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಅನೇಕರು ಅದನ್ನು ವಿವಿಧ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ಆರಂಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಬದಲಾಗಿ “ವಿಶ್ವ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಕಪ್” ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಮೊದಲೇ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಶಿಖ್ಸ್ ಫಾರ್ ಜಸ್ಟಿಸ್ ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಧ್ವಜಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ಗೆ ನುಗ್ಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
“ನಾವು ಶಹೀದ್ ನಿಜ್ಜಾರ್ ಹತ್ಯೆಗೆ ಪ್ರತೀಕಾರ ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದೇವೆ. ನಿಮ್ಮ ಬುಲೆಟ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಾವು ಬ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಿದ್ದೇವೆ. ನಿಮ್ಮ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ವಿರುದ್ಧ ನಾವು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲಿದ್ದೇವೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5 ಅನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ, ಅದು ವಿಶ್ವಕಪ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಗಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ವಿಶ್ವ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಟೆರರ್ ಕಪ್ ಆರಂಭವಾಗಿರುತ್ತದೆ. … ಗುರ್ಪತ್‌ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಪನ್ನುನ್ ಅವರಿಂದ ಸಂದೇಶ ” ಎಂದು ಲಿಪ್ಯಂತರ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬಕಾರಿ ನೀತಿ ಹಗರಣ: ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ಜಾಮೀನು

ಎಫ್ಐಆರ್ ಪ್ರಕಾರ, “ಗುರುಪತ್ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಪನ್ನುನ್ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಎಂದು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಪನ್ನುನ್ ಭಯವನ್ನು ಹರಡಲು, ಸಿಖ್ಖರು ಮತ್ತು ದೇಶದ ಇತರ ಸಮುದಾಯಗಳ ನಡುವೆ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಮತ್ತು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಹೇಳಿದೆ, ಈ ಹಿಂದೆಯೂ ಸಹ, ಆತ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಯಾದ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಯ ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಕೆಟ್ಟ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದ.
ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5 ರಂದು ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ನ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ.
ಜೂನ್ 18 ರಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ಕೆನಡಾದ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಸರ್ರೆಯ ಗುರುದ್ವಾರದ ಹೊರಗೆ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಹತ್ಯೆಯ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಕೆನಡಾ ನಡುವಿನ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಪನ್ನುನ್ ನಿಂದ ಬೆದರಿಕೆ ಸಂದೇಶ ಬಂದಿದೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement