ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಲು ಸಂಸದೆ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಲಂಚ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ: ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದನ ಗಂಭೀರ ಆರೋಪ

ನವದೆಹಲಿ: ಅದಾನಿ ಗುಂಪು ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಟಾರ್ಗೆಟ್‌ ಮಾಡಲು ಉದ್ಯಮಿ ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರಿಂದ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ “ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಲು ಲಂಚ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ನಿಶಿಕಾಂತ ದುಬೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಬಗ್ಗೆ ದುಬೆ ಅವರು ಲೋಕಸಭೆಯ ಸ್ಪೀಕರ್ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದು, ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರು ಸಂಸದೀಯ ಸವಲತ್ತು ಉಲ್ಲಂಘನೆ, ಸದನದ ಅವಹೇಳನ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ತಾನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಮೊಯಿತ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಕೂಡ ಈ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ, “ಆರೋಪಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹುರುಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. “ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ವ್ಯಾಪಾರದ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯದ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಗುಂಪು ಯಾವಾಗಲೂ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಸರ್ಕಾರದ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹಿರನಂದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಮೂಲದ ಒಪ್ಪಂದ ತಪ್ಪಿಹೋಗಿದೆ, ಅದು ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ ಪಾಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಹಿರನಂದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಶಾಶ್ವತಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಶಿಕಾಂತ ದುಬೆ ಅವರು ಸ್ಪೀಕರ್‌ ಓಂ ಬಿರ್ಲಾ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹೀರಾನಂನಾನಿ ಅವರು ತೃಣಮೂಲ ಸಂಸದರಿಗೆ ₹ 2 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು ದುಬಾರಿ ಐ-ಫೋನ್‌ನಂತಹ ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ₹ 75 ಲಕ್ಷ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
2019 ಮತ್ತು 2023 ರ ನಡುವೆ, ಸಂಸದರು ಕೇಳಿದ 61 ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಲ್ಲಿ ಐವತ್ತು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದನಿ ಅವರ ಸೂಚನೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದುಬೆ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಸಂಸದೆ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರು, ಉದ್ಯಮಿಗೆ ತಮ್ಮ ಲೋಕಸಭೆ ಖಾತೆಗೆ ಪ್ರವೇಶ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಹೀರಾನಂದನಿ ಅವರು ಶ್ರೀಮತಿ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರ ಖಾತೆಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಕೀಲ ಜೈ ಆನಂದ ದೇಹದ್ರಾಯ್ ಅವರು ಮಾಡಿದ “ಸಂಶೋಧನೆ” ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಅವರ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ವಕೀಲರು ತಮ್ಮ ಕೆಲವು ಆರೋಪಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಿಬಿಐ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ..| ತನ್ನ ಮರಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿದ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ 'ಕೃತಜ್ಞತೆ' ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಕಾಡಾನೆ

ಪಾರಾದಿಪ್, ಧಮ್ರಾ ಬಂದರಿನಿಂದ ತೈಲ ಮತ್ತು ಅನಿಲ ಪೂರೈಕೆ, ಯೂರಿಯಾ ಸಬ್ಸಿಡಿ, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಉಕ್ಕಿನ ಬೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಅವರ ಸೂಚನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, 2005 ರಲ್ಲಿ ಹೆಡ್‌ಲೈನ್ಸ್‌ ಮಾಡಿದ ʼಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ನಗದು ಹಗರಣʼವನ್ನು ದುಬೆ ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 11 ಸಂಸದರನ್ನು “23 ದಿನಗಳ ದಾಖಲೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ” ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ನಗದು ಹಗರಣದ “ಮರು-ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಸದನದಿಂದ ತಕ್ಷಣವೇ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗುಂಪಿನ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರಿಗೆ “ನಗದು” ಮತ್ತು “ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು” ಲಂಚವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ನಿಶಿಕಾಂತ ದುಬೆ ಭಾನುವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 15) ಆರೋಪಿಸಿದ ನಂತರ, ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (ಟಿಎಂಸಿ) ಸಂಸದೆ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಯಾವುದೇ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಹಿಂದಿನ ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮೂಲಕ ‘ವಿಚಾರಣಾ ಸಮಿತಿ’ಯನ್ನು ರಚಿಸುವಂತೆ ನಾನು ವಿನಮ್ರವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ. ಮಧ್ಯಂತರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಅಂದರೆ ‘ವಿಚಾರಣಾ ಸಮಿತಿ’ಯ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ವರದಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಾಗ, ಶ್ರೀಮತಿ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಸದನದ ಸೇವೆಗಳಿಂದ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ, ”ದುಬೆ ಹೇಳಿದರು.
ಮೋಯಿತ್ರಾ ಅವರು X ನಲ್ಲಿ ಸರಣಿ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದರ ವಿರುದ್ಧ ಸವಲತ್ತು ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಬಹುವಿಧದ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳು ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವುದನ್ನೇ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸ್ಪೀಕರ್ ಬಿರ್ಲಾ ಅವರಿಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಆಪಾದಿತ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕುರಿತು ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಒಲ್ಲೆ ಎಂದಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸೇಡು : ತನ್ನ ಮದುವೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಟಿವಿ ನಿರೂಪಕನನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿದ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿ...!

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement