ಮೈನವಿರೇಳಿಸುವ ವೀಡಿಯೊ…: ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ ಯಾವುದೇ ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ಬೃಹತ್‌ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪಕ್ಕೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸ್ತಾನೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಬೃಹತ್ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪಕ್ಕೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ನಿರ್ಭಯವಾಗಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿಲಕ್ಷಣ ವೀಡಿಯೊವೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ದಿನಾಂಕವಿಲ್ಲದ ಕ್ಲಿಪ್ ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಸ್ನಾನದ ಕೋನೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಭಯ ಅಥವಾ ಅಂಜಿಕೆ ಪ್ರದರ್ಶಿಸದೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಮೈನವಿರೇಳಿಸುವ ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವೆಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಅವರು ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
”ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪಕ್ಕೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸುವುದು…! ಹಾವುಗಳು ತಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳು ನಿಯತಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಪೊರೆ ಬಿಡುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಬೆಂಕಿಯೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುವ ಅಗತ್ಯವೇನು?” ಎಂಬ ಬರಹದೊಂದಿಗೆ ಅವರು ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
19 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಬಕೆಟ್‌ನಿಂದ ಮಗ್‌ ನಲ್ಲಿ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪದ ಮೇಲೆ ನೀರು ಸುರಿಯುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಮನುಷ್ಯ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹಾವಿನ ತಲೆಯನ್ನು ಸಹ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾನೆ, ನಂತರ ಅದರ ದೇಹವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಕೆಲವರು ಈ ಅನಗತ್ಯ ಕೃತ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರೆ, ಕೆಲವರು ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವವರ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ಈ ವಿಲಕ್ಷಣ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಟ್ಟರು.
ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರ ವಿವರಿಸಿದರು, ” ಸೆರೆಯಲ್ಲಿ (ವಿವೇರಿಯಂನಲ್ಲಿ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳಂತೆ), ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹಾವುಗಳು ತಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಹಳೆಯ ಚರ್ಮದ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವು ಅದಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಮಾನವ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹಾವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಅಥವಾ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ ಹಾಗಲ್ಲ’’ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಜೂನ್ 25ರಂದು ʼಸಂವಿಧಾನ ಹತ್ಯಾ ದಿವಸʼ ಆಚರಣೆ; ಅಮಿತ್ ಶಾ ಘೋಷಣೆ

ರೆಪ್ಟೈಲ್‌ ಕ್ರೇಜ್‌ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಹಾವುಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನೆನೆಸುವ ಅಥವಾ ತೊಳೆಯುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ವಿಷಕಾರಿ ಹಾವು ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪ. ಎಲ್ಲ ವಿಷಕಾರಿ ಹಾವುಗಳಿಗಿಂತ ಉದ್ದವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವು 10 ರಿಂದ 12 ಅಡಿ ಉದ್ದ ಮತ್ತು 20 ಪೌಂಡ್ ವರೆಗೆ ತೂಗುತ್ತದೆ. ನ್ಯಾಷನಲ್ ಜಿಯಾಗ್ರಫಿಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪದ ಒಂದೇ ಕಡಿತದಲ್ಲಿ ಅದು ಹೊರಹಾಕುವ ನ್ಯೂರೋಟಾಕ್ಸಿನ್ ವಿಷದ ಪ್ರಮಾಣವು 20 ಜನರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ.

5 / 5. 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement