ರೋಲ್ಸ್ ರಾಯ್ಸ್ ಕಂಪನಿಯಿಂದ 2,500 ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಕಡಿತ

ರೋಲ್ಸ್ ರಾಯ್ಸ್ ” ಕಂಪನಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 2,500 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣಾಧಿಕಾರಿಯಾದ ನಂತರ, ರೋಲ್ಸ್ ರಾಯ್ಸ್ ಅನ್ನು “ಸುಡುವ ವೇದಿಕೆ” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ ತುಫಾನ್ ಎರ್ಗಿನ್‌ಬಿಲ್ಜಿಕ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರಮುಖ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ.
ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ಇಂಜಿನ್ ತಯಾರಿಸುವ ಕಂಪನಿಯು ಡರ್ಬಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ 42,000 ಜನರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಜನರು ಬ್ರಿಟನ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಕೋವಿಡ್‌ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದ ತಿಂಗಳುಗಟ್ಟಲೆ ವಿಮಾನ ಪ್ರಯಾಣ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಕಂಪನಿಗೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಆರ್ಥಿಕ ಹೊಡೆತ ಬಿದ್ದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ರೋಲ್ಸ್ ರಾಯ್ಸ್ ಉದ್ಯೋಗ ಕಡಿತ ಎಲ್ಲಿ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಕಂಪನಿ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬ್ರಿಟನ್‌ ನಲ್ಲಿನ ನೂರಾರು ಬ್ಯಾಕ್-ಆಫೀಸ್ ಹುದ್ದೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸಿವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಯೂನಿಯನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ದೈತ್ಯ ಹೇಳಿದೆ.
ಯುನೈಟ್‌ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಶರೋನ್ ಗ್ರಹಾಂ ಅವರು, ಯೂನಿಯನ್ ಕಡಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ರೋಲ್ಸ್ ರಾಯ್ಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿವೆಯೇ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಇನ್ನೂ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ಕಾಯಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ಅದರ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಷೇರುದಾರರನ್ನು ಸಮಾಧಾನಪಡಿಸುವಂತಿದೆ. ಒಕ್ಕೂಟಗಳನ್ನು ಬೈಪಾಸ್ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement