ಇಸ್ರೇಲಿ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಹಮಾಸ್ ನಾಯಕ ಸಾವು

ಟೆಲ್ ಅವಿವ್ : ಇಸ್ರೇಲ್ ವಾಯುದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಫಿರಂಗಿದಳದ ಉಪ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಕಟಮಾಶ್‌ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆ (ಐಡಿಎಫ್) ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಮುಹಮ್ಮದ್ ಕಟಮಾಶ್‌ ಹಮಾಸ್‌ ಗುಂಪಿನ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ಸ್ ಬ್ರಿಗೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿ ಮತ್ತು ಫಿರಂಗಿ ನಿರ್ವಹಣೆ ಹೊಣೆ ಹೊತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಸುತ್ತಿನ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಘಟನೆ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಇಸ್ರೇಲಿ ದಾಳಿಯ ಇತರ ಗುರಿಗಳಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್ ಫೈರಿಂಗ್ ಸ್ಕ್ವಾಡ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಗಾಜಾ ಗಡಿ ಬೇಲಿಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸಿದ ಹಮಾಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಮಾಸ್‌ನ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಉತ್ಪಾದನಾ ತಾಣ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಗಾಜಾ ಪ್ರದೇಶದ ಸಮುದಾಯಗಳ ಮೇಲೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರ ದಾಳಿಯ ಎರಡು ವಾರಗಳ ನಂತರ ಶನಿವಾರ ಹಮಾಸ್ ಕಮಾಂಡೋವನ್ನು ಇಸ್ರೇಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆದಿವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಭದ್ರತಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಶಿನ್ ಬೆಟ್) ಭಾನುವಾರ ಘೋಷಿಸಿತು.
ಇಸ್ರೇಲ್ ಭದ್ರತಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಶಿನ್ ಬೆಟ್) ಆತ ಹಮಾಸ್ ನ ನುಖ್ಬರ್ ಕಮಾಂಡೋ ಪಡೆಗಳ ಸದಸ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಆತ “ದಣಿದಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಆತ ಗಾಜಾಕ್ಕೆ ಮರಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಆತನನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್ ಭದ್ರತಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಶಿನ್ ಬೆಟ್) ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಕರೆದೊಯ್ದಿದೆ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement