ರಿಜ್ವಾನ್, ಶಾದಾಬ್ ಅವರನ್ನು ನಿಂದಿಸಿದ್ದ ಬಾಬರ್‌ ಆಜಂ: ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕತ್ವದ ಗದ್ದಲದ ನಡುವೆ ಮಾಜಿ ವೇಗಿಯಿಂದ ಹೊಸ ಬಾಂಬ್

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡದ ಸತತ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳ ಸೋಲಿನ ನಡುವೆ ತಂಡದ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ತಂಡದ ಇತರ ಆಟಗಾರರ ನಡುವೆ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವಿದೆ ಎಂಬ ವದಂತಿಗಳು ದಟ್ಟವಾಗಿವೆ.
1992ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ ತಂಡವಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಐದು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರರಲ್ಲಿ ಸೋತು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇನ್ನು ಉಳಿದಿರುವ ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೋತರೂ ಅದು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವವು ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬಂದಿದೆ, ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಕೊರತೆಯು ತಂಡದ ಆಂತರಿಕ ವಾತಾವರಣದ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ.
ಬಾಬರ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದೆರಡು ಅರ್ಧ-ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಬೋರ್ಡ್‌ (ಪಿಸಿಬಿ) ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಂತರ ವೈಟ್-ಬಾಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಭಾವ್ಯ ಹೊಸ ನಾಯಕನ ನೇಮಕದೊಂದಿಗೆ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ವರದಿಗಳಿವೆ. ಈ ಎಲ್ಲದರ ನಡುವೆ, ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಟಿ 20 ಐ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಬೌಲಿಂಗ್ ಕೋಚ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮಾಜಿ ವೇಗಿಯೊಬ್ಬರು ಬಾಬರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂವೇದನಾಶೀಲ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ARY ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಗುಲ್, “ನಾನು ಒಂದು ಸರಣಿಗಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದೆ ಮತ್ತು ಬೌಲರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ರಿಜ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ಶಾದಾಬ್ ಖಾನ್ ಅವರನ್ನು ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ನಿಂದಿಸುವುದನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದ್ದೇನೆ. ಬಹುಶಃ ರಿಜ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ಶಾದಾಬ್ ತಮ್ಮ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಲು ಹಿಂಜರಿಯಲು ಇದೇ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಾಬರ್ ಏನನ್ನೂ ಕಲಿಯಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗುಲ್ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಾಬರ್‌ಗೆ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಇರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎದುರಾಳಿಗಳ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಬೇಕಾದಾಗ ಅವರು ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗುಲ್ ಹೇಳಿದರು, ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ತಂಡದ ಅದ್ಭುತ ಚೇಸ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು 282 ರನ್‌ಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೊತ್ತದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಸಮಗ್ರವಾಗಿ ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅವರು ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ದೊಡ್ಡ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಲಿತ ಒಂದೇ ಒಂದು ವಿಷಯವೂ ಇಲ್ಲ. ಎದುರಾಳಿ ತಂಡದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹಾಕಬೇಕಾದಾಗ, ಆತ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಿಮಗೆ ವಿಕೆಟ್‌ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ, ನೀವು ಕ್ಲೋಸ್-ಇನ್ ಫೀಲ್ಡರ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಆ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ತರಬೇಕಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಆಡುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಒತ್ತಡ ಹಾಕುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಭಾಗವಾಗಿ ಫೀಲ್ಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಹತ್ತಿರ ಕರೆತಂದು ದಾಳಿ ಮಾಡಬೇಕಿತ್ತು ಎಂದು ಗುಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಈಗ ಉಳಿದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಬೇಕಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇನ್ನೊಂದು ಸೋಲು ಅವರ ಸವಾಲನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ನಿಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement