ಇದು ಅಧಿಕೃತ : ಭಾರತದ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಘಟಕ ಖರೀದಿಸಲಿರುವ ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್‌ ; ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಾಗಿ ಐಫೋನ್‌ ತಯಾರಿಸಲಿರುವ ಟಾಟಾ

ನವದೆಹಲಿ: ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ತನ್ನ ಘಟಕವನ್ನು ಟಾಟಾ ಸಮೂಹಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ನಂತರ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಪೂರೈಸುವ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಸ್ವದೇಶಿ ಐಫೋನ್ ತಯಾರಕನಾಗಲು ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.
ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್‌ನ ಮಂಡಳಿಯು ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಇನ್ಫೋಕಾಮ್ ಮ್ಯಾನುಫ್ಯಾಕ್ಚರಿಂಗ್ (ಇಂಡಿಯಾ) ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅನ್ನು ಟಾಟಾಗೆ $125 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೈವಾನೀಸ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಕರು ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದ ಟಾಟಾ ಕಂಪನಿ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಸಹ ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳ ಸಂಬಂಧಿತ ಒಪ್ಪಂದಗಳ ದೃಢೀಕರಣ ಮತ್ತು ಸಹಿಯ ನಂತರ, ಒಪ್ಪಂದವು ಅಗತ್ಯ ಅನುಮೋದನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ವಹಿವಾಟು ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ, ಅನ್ವಯವಾಗುವ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಅನುಸಾರವಾಗಿ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಫೈಲಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಣೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಇನ್ಫೋಕಾಮ್ ಮ್ಯಾನುಫ್ಯಾಕ್ಚರಿಂಗ್ (ಇಂಡಿಯಾ) ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನಲ್ಲಿನ ತನ್ನ 100% ಪರೋಕ್ಷ ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಮಂಡಳಿಯು ಅದರ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ ಇನ್ಫೋಕಾಮ್ (ಸಿಂಗಪುರ) ಮತ್ತು ವಿಸ್ಟ್ರೋಮ್ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಟಾಟಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (TEPL) ಜೊತೆ ಷೇರು ಖರೀದಿ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಲು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ. ಇದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ $125 ಮಿಲಿಯನ್ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕಂಪನಿಯ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಆಪಲ್ ಪೂರೈಕೆದಾರ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪ್‌ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ರುಪ್‌ ತನ್ನ ತೆಕ್ಕೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಅವರು “ಭಾರತದಿಂದ ಜಾಗತಿಕ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ” ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್‌ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದರು.
ಕೇವಲ ಎರಡೂವರೆ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಟಾಟಾ ಸಮೂಹ ಈಗ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರತದಿಂದ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆಪಲ್‌ನ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ತೈವಾನೀಸ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ದೈತ್ಯರಾದ ಪೆಗಾಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಮತ್ತು ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನಿಂದ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಮತ್ತು ಪೆಗಾಟ್ರಾನ್ ಜೊತೆಗೆ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಮೂರು ತೈವಾನೀಸ್ ಐಫೋನ್ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಜೊತೆ ಸೀಟು ಹಂಚಿಕೆ ಒಪ್ಪಂದದ ನಂತರ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತ ಜೋಡಿ ನ್ಯಾಯ ಯಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ಅಖಿಲೇಶ ಯಾದವ್

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಚಿವ ಪಿಯೂಷ್ ಗೋಯಲ್ ಅವರು 2022 ರಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ ಭಾರತದಿಂದ $ 5 ಶತಕೋಟಿ (ಸುಮಾರು ₹ 41,200 ಕೋಟಿ) ಮೌಲ್ಯದ ಸರಕುಗಳನ್ನು ರಫ್ತು ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಕಂಪನಿಯು 25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಮುಂದಿನ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಕರ್ನಾಟಕದ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯನ್ನು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಂಘಟಿತ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸುಮಾರು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ.
155 ವರ್ಷಗಳ ಟಾಟಾ ಸಮೂಹವು ಉಪ್ಪಿನಿಂದನಿಂದ ಟೆಕ್ ಸೇವೆಗಳ ವರೆಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೊಂದಿವೆ – ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್‌ಗೂ ಪ್ರವೇಶ ಮಾಡಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ನೂರಾರು ಎಕರೆ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಹರಡಿರುವ ತನ್ನ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಐಫೋನ್ ಚಾಸಿಸ್ ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ.
ಸ್ಥಳೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಗಳು ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್-ಬೀಜಿಂಗ್ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧದ ನಡುವೆ ಚೀನಾದ ಆಚೆಗೆ ನೋಡುವ ಆಪಲ್‌ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಐಫೋನ್ ತಯಾರಕರ ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣದ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಲು ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ..| ತನ್ನ ಮರಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿದ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ 'ಕೃತಜ್ಞತೆ' ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಕಾಡಾನೆ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement