ವೀಡಿಯೊ…| ಲಿಫ್ಟ್‌ ನಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ವಿಚಾರವಾಗಿ ಮಹಿಳೆ-ಮಾಜಿ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ನಡುವೆ ಹೊಡೆದಾಟ

ಲಿಫ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಯಿಯನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ವಿಚಾರವಾಗಿ ಸೋಮವಾರ ನೋಯ್ಡಾ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿವಾಸಿಗಳ ನಡುವೆ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಸೆಕ್ಟರ್ 108 ರಲ್ಲಿನ ಪಾರ್ಕ್ ಲಾರೆಟ್ ಸೊಸೈಟಿಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ತನ್ನ ನಾಯಿಯನ್ನು ಲಿಫ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಆಕ್ಷೇಪ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಹೊಡೆದಾಟ ನಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷವನ್ನೂ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು.
ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ನಾಯಿ ಮಾಲೀಕರು ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದು ಘಟನೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಮಹಿಳೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಯ ಫೋನ್ ಕಸಿದುಕೊಂಡರು, ಇಬ್ಬರ ನಡುವೆ ಹೊಡೆದಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ಸಿಸಿಟಿವಿ ದೃಶ್ಯಗಳು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಎಲಿವೇಟರ್‌ನೊಳಗೆ ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಸಾಕುನಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಲಿಫ್ಟ್ ಒಳಗಿದ್ದಾಗ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಯನ್ನು ಹೊರಗೆ ಕಳುಹಿಸುವಂತೆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೇಳುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಮಹಿಳೆಯರು ಹೊರಬರಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದು ವಾಗ್ವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಘರ್ಷಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿ ಮಹಿಳೆಗೆ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ, ಅದರ ನಂತರ ಆಕೆಯ ಪತಿ ಮಧ್ಯ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆ ಆತನಿಗೆ ಘಟನೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ ಮತ್ತು ಹೊಡೆತಗಳ ಮತ್ತೊಂದು ಆವೃತ್ತಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಆದರೆ ಮಹಿಳೆಯು ಇತರ ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಲಿಫ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸದಂತೆ ತಡೆದರು. ನಂತರ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ನ ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಎಷ್ಟು ಸ್ಥಾನ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದ ಅಮೆರಿಕದ ರಾಜಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನಿ; ಅವರ ಪ್ರಕಾರ ಬಿಜೆಪಿ ಗೆಲ್ಲುವ ಸ್ಥಾನಗಳೆಷ್ಟು ಗೊತ್ತೆ..?

ಘರ್ಷಣೆಯ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆದ ಬಳಿಕ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ ಪೊಲೀಸರು ಸಿಸಿಟಿವಿ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಲಿಖಿತ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು, ಪರಸ್ಪರರ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳದಂತೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ತನಿಖೆ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾಯಿಗಳನ್ನು ಲಿಫ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕರೆದೊಯ್ಯಬಹುದೇ ಎಂಬುದು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮಾಲೀಕರು ಮತ್ತು ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ನಿವಾಸಿಗಳ ನಡುವಿನ ವಿವಾದದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಘರ್ಷಣೆಯ ಅನೇಕ ನಿದರ್ಶನಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ.

ನೋಯ್ಡಾದ ಹಲವಾರು ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಎಲಿವೇಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಾಯಿಗಳನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿವೆ, ಆದರೆ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿ ಮಾಲೀಕರು ಅಂತಹ ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಕ್ರಮದ ಹಿಂದೆ ಲಿಫ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ದಾಳಿಯ ಅನೇಕ ನಿದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತವೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಲಿಫ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಆರು ವರ್ಷದ ಮಗುವನ್ನು ಕಚ್ಚಿದ ನಂತರ ಗ್ರೇಟರ್ ನೋಯ್ಡಾ ಆಡಳಿತವು ಸಾಕು ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ₹ 10,000 ದಂಡ ವಿಧಿಸಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪುಣೆ ಪೋರ್ಷೆ ಕಾರು ಅಪಘಾತ ಪ್ರಕರಣ : ಅಪ್ರಾಪ್ತ ಆರೋಪಿಯ ಜಾಮೀನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ಬಾಲಾಪರಾಧಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement