ಪರ್ವತದ ಮೇಲೆ ಸ್ವದೇಶಿ ನಿರ್ಮಿತ ಮೊದಲ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ ‘ರುದ್ರ’ ರಾಕೆಟ್‌ ದಾಳಿ ನಡೆಸುವ ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ವಾಯುಯಾನ ಘಟಕವು ‘ರುದ್ರ’ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ ನಿಂದ ಹೊಸ ತಲೆಮಾರಿನ ರಾಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಟರ್ರೆಟ್‌ (turret) ಮತ್ತು ಯುದ್ಧಸಾಮಗ್ರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ. ಈ ಧ್ರುವ ಆವೃತ್ತಿಯ ಯುದ್ಧ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ ಸ್ವದೇಶಿ ನಿರ್ಮಿತ ಮೊದಲ ದಾಳಿ ಚಾಪರ್ ಆಗಿದೆ.
X ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸೇನೆಯ ಸ್ಪಿಯರ್ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸುವಾಗ ದಾಳಿ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ರುದ್ರದ ಹೆಡ್ಸ್‌-ಅಪ್ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ (HUD) ಮತ್ತು ಲಘು ರಕ್ಷಾಕವಚವನ್ನು ಭೇದಿಸಬಲ್ಲ ನೋಸ್‌-ಮೌಂಟೆಡ್ ಗನ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ರುದ್ರದಲ್ಲಿ ಗನ್ನರ್ ಹೆಡ್ಸ್‌-ಅಪ್ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ (HUD) ನಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ರೆಟಿಕಲ್ ಅನ್ನು ದೃಢವಾಗಿ ಮತ್ತು ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಖರವಾಗಿ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದವು.
“ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಮೊದಲ ಸ್ಥಳೀಯ ದಾಳಿ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ರುದ್ರದಿಂದ ಹೊಸ ತಲೆಮಾರಿನ ರಾಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿತು. ವೇದಿಕೆಯ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವು ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾರಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಏವಿಯೇಟರ್‌ಗಳ ವೃತ್ತಿಪರತೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಇದೆ ಎಂದು ಕಾರ್ಪ್ಸ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಎಕ್ಸ್‌ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   'ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿ ಮೋದಿಯನ್ನು ಸರಪಳಿ ಹಾಕಿ ಬಂಧಿಸ್ತೇವೆ': ಬಡಾಯಿ ಕೊಚ್ಚಿಕೊಂಡ ಪಾಕ್ ಸೇನಾಧಿಕಾರಿ | ವೀಡಿಯೊ ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆ ಮತ್ತು ಸೇನೆಯ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ರುದ್ರವನ್ನು ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಏರೋನಾಟಿಕ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (HAL) ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಮಲ್ಟಿರೋಲ್ ಚಾಪರ್ ರುದ್ರ 5.8 ಟನ್ ತೂಗುತ್ತದೆ.
ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುವುದು, ಮುಖ್ಯ ಬಲದ ಮುಂದೆ ಸ್ಕೌಟ್ ಮಾಡುವುದು, ನೆಲದ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುವುದು ಮತ್ತು ಸಶಸ್ತ್ರ ವಿಚಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಕಣ್ಗಾವಲು ನಡೆಸುವುದು ಇದರ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಾಗಿವೆ.

HAL ತನ್ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ರುದ್ರದ ಹೋವರ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ “ಅತ್ಯುತ್ತಮ” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಒಂದೇ ಎಂಜಿನ್ ವೈಫಲ್ಯದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಅಂಚುಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ದರದ ಏರಿಕೆ ಮಾಡುವಂತೆ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಗೊತ್ತಿರದ ಮೇಲ್ಮೈಗಳು ಮತ್ತು ಇಳಿಜಾರು ಪ್ರದೇಶಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ರುದ್ರ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ 20 ಎಂಎಂ ಟರ್ರೆಟ್‌ ಗನ್, 70 ಎಂಎಂ ರಾಕೆಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯಿಂದ ಗಾಳಿಗೆ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯಬಲ್ಲದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮೈಸೂರು, ಹಾಸನದಲ್ಲಿ ಅರ್ಜುನ ಆನೆಯ ಸ್ಮಾರಕ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಕ್ರಮ : ಈಶ್ವರ ಖಂಡ್ರೆ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement