ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ರಾತ್ರಿಯ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್‌ನ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಪ್ರಮುಖನ ಹತ್ಯೆ

ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳು (ಐಡಿಎಫ್) ಬುಧವಾರ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ರಾತ್ರೋರಾತ್ರಿ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಗುಂಪಿನ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಹೊಣೆಹೊತ್ತ ಹಮಾಸ್ ಪ್ರಮುಖ ಮತ್ತು ಅದರ “ಉದ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ” ವಿಭಾಗದ ನಾಯಕ ಮುಹ್ಸಿನ್ ಅಬು ಝಿನಾ ಅವರನ್ನು ಕೊಂದು ಹಾಕಿವೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಎಕ್ಸ್‌ ನಲ್ಲಿ, ಐಡಿಎಫ್, “ಐಡಿಎಫ್ ಯೋಧರು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಶಿನ್ ಬೆಟ್ ಮತ್ತು ಅಮ್ಮನ್‌ನ ಗುಪ್ತಚರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದ ಐಡಿಎಫ್ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ಹಮಾಸ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೇಂದ್ರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥನಾಗಿದ್ದ ಅಬು ಝಿನಾ ಅವರನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಬು ಝಿನಾ ಹಮಾಸ್ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಯಕಟ್ಟಿನ ಯುದ್ಧಸಾಮಗ್ರಿ ಮತ್ತು ರಾಕೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಅವರು ಹಮಾಸ್ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ವಿಭಾಗದ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು.
ರಾತ್ರಿಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ, ಹಮಾಸ್ ಟ್ಯಾಂಕ್ ವಿರೋಧಿ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಸ್ಕ್ವಾಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಇಸ್ರೇಲಿ ಭೂ ಪಡೆಗಳು ವಿಮಾನವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದೆ ಎಂದು ಐಡಿಎಫ್‌ (IDF) ಹೇಳಿದೆ.

ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ…?
ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ಒಂದು ವಾರದಿಂದ ಗಾಜಾದೊಳಗೆ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಭೂಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಕತ್ತರಿಸಿ ಗಾಜಾ ನಗರವನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಆಹಾರ, ಔಷಧ, ಇಂಧನ ಮತ್ತು ನೀರು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ನಡೆಸುವ ಶಾಲೆಗಳು-ಆಶ್ರಯ ಶಿಬಿರಗಳು ತುಂಬಿ ತುಳುಕುತ್ತಿವೆ.
ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಸ್ರೇಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 31 ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೈನಿಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು, ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 10,000 ಮೀರಿದೆ ಎಂದು ಹಮಾಸ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 4,100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಪ್ರಾಪ್ತರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಅವರು ಕದನ ವಿರಾಮಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕರೆಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನಂತರ, ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಕದನ ವಿರಾಮಕ್ಕೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. ನೆತನ್ಯಾಹು ನಂತರ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವು ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ “ಅಲ್ಪ ಕದನ ವಿರಾಮಗಳಿಗೆ” ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು, ನಾಗರಿಕರು ಉತ್ತರದ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ನಿರ್ಗಮಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಹಮಾಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ಯುದ್ಧವು ಕೊನೆಗೊಂಡ ನಂತರ ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅವಧಿಯವರೆಗೆ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ “ಭದ್ರತಾ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು” ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೆತನ್ಯಾಹು ಹೇಳಿದರು. ಗಾಜಾವನ್ನು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮರುಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ವಿರೋಧಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.
ಹಮಾಸ್ ವಕ್ತಾರ ಘಾಜಿ ಹಮದ್ ಸೋಮವಾರದಂದು ಹಲವಾರು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೈನಿಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು “ಹಲವು ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವವರೆಗೂ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದವರು ಇಸ್ರೇಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹೋರಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹೋರಾಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ದಾಳಿಯ ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಗಾಜಾವನ್ನು ತೊರೆದ ಹಮದ್ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement