ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ ವಜಾಗೊಳಿಸುವ ನಿರ್ಣಯ ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಸಂಸತ್ತು

ಕೊಲಂಬೊ : ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಸಂಸತ್ತು ಗುರುವಾರ ಸರ್ವಾನುಮತದ ನಿರ್ಣಯದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿತು. ಈ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ವಿದ್ಯಮಾನದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಆಡಳಿತ ಮತ್ತು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳೆರಡೂ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದವು.
ಇದನ್ನು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಸಜಿತ್ ಪ್ರೇಮದಾಸ ಅವರು ಮಂಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಹಿರಿಯ ಸಚಿವ ನಿಮಲ್ ಸಿರಿಪಾಲ ಡಿ ಸಿಲ್ವಾ ಅವರು ಅನುಮೋದಿಸಿದರು. ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಶಮ್ಮಿ ಸಿಲ್ವಾ ನೇತೃತ್ವದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನ ಈ ನಿರ್ಣಯ ಬಂದಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ ಶಮ್ಮಿ ಸಿಲ್ವಾ ನೇತೃತ್ವದ ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಸಿ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನ ಅನುಮೋದನೆ ಬಂದಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಬದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ.
ಸೋಮವಾರ, ಕ್ರೀಡಾ ಸಚಿವ ರೋಶನ್ ರಣಸಿಂಗ್ ಅವರು ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಸಿ ಆಡಳಿತವನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜೇತ ತಂಡದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಅರ್ಜುನ ರಣತುಂಗ ಅವರನ್ನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯ ಏಳು ಸದಸ್ಯರ ಮಧ್ಯಂತರ ಸಮಿತಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸಿದರು.
ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಸಿ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿನ ಅವ್ಯವಹಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಲ್ಲಿ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆಟವು ಪ್ರಪಾತಕ್ಕೆ ಜಾರದಂತೆ ರಕ್ಷಿಸುವುದು ಇದರ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರೇಮದಾಸ ಹೇಳಿದರು. ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಆಟವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಮೂಹಿಕ ಕ್ರಮದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯದ ಕುರಿತು ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಸಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಗೆ ಪೊಲೀಸ್ ರಕ್ಷಣೆ ಒದಗಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಬ್ಯಾರಿಕೇಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಒಂದು ಪ್ರವೇಶ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಯಿತು. ನೂರಾರು ಜನರು ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಸಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ಆವರಣದ ಬಳಿ ಬಂದು ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯ ರಾಜೀನಾಮೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ Vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ : ಬಾಲ್‌ ಸ್ಟಂಪಿಗೆ ಬಡಿಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಚೆಂಡನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಔಟಾದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಬ್ಯಾಟರ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement