ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸಿಎಂ ಅಶೋಕ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಆಪ್ತ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆ

ಜೈಪುರ: ಮುಂಬರುವ ರಾಜಸ್ಥಾನ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸೂರಸಾಗರ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸ್ವತಂತ್ರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಅವರ ಆಪ್ತ ಹಾಗೂ ಜೋಧಪುರ ಮಾಜಿ ಮೇಯರ್ ರಾಮೇಶ್ವರ್ ದಧಿಚ್ ಅವರು ಗುರುವಾರ ನಾಮಪತ್ರ ಹಿಂಪಡೆದಿದ್ದು, ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಮಾಜಿ ಜಿಲ್ಲಾಧ್ಯಕ್ಷ ವಿನೋದ ಶರ್ಮಾ ಕೂಡ ಗುರುವಾರ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ (ಬಿಜೆಪಿ) ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡರು. ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ, ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಜ್ಯವರ್ಧನ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಥೋಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಝೋತ್ವಾರಾದಿಂದ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ರಾಜಪಾಲ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಹೈಕಮಾಂಡ್ ಜೊತೆಗಿನ ಮಾತುಕತೆಯ ನಂತರ ತಮ್ಮ ನಾಮಪತ್ರವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಿಂದ ನಾನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಅವರ ಕೆಲಸದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತನಾಗಿದ್ದೆ. ಮೋದಿ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗದಿದ್ದರೆ, ರಾಮಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಾಣ (ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ) ಅದು ಸಂಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ ನಂತರ ದಧಿಚ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಚುನಾವಣಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಪ್ರಹ್ಲಾದ ಜೋಶಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್ ಮತ್ತು ಸಂಸದ ರಾಜೇಂದ್ರ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಅವರ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದರು.
ಇಂತಹ ಪಕ್ಷಗಳ ನೀತಿಗಳು ಮತ್ತು ಹುಸಿ ಭರವಸೆಗಳಿಂದ ಬೇಸತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳ ನಾಯಕರು ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶೇಖಾವತ್ ಹೇಳಿದರು. ರಾಜಸ್ಥಾನದಿಂದ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ಸಮಯ ಬಂದಿದೆ ಎಂದರು.
ಚಿತ್ತೋರ್‌ಗಢದಿಂದ ಚಂದ್ರಭಾನ್ ಸಿಂಗ್ ಅಕ್ಯ, ದೀದ್ವಾನಾದಿಂದ ಯೂನುಸ್ ಖಾನ್, ಶಿಯೋದಿಂದ ರವೀಂದ್ರ ಭಾಟಿ, ಖಂಡೇಲಾದಿಂದ ಬನ್ಶಿಧರ್ ಬಾಜಿಯಾ, ಕೋಟಾದ ಲಾಡ್‌ಪುರದಿಂದ ಭವಾನಿ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್, ಭಿಲ್ವಾರದ ಶಾಹ್ಪುರದಿಂದ ಕೈಲಾಶ್ ಮೇಘವಾಲ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಮರ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೌಧರಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಬಿಜೆಪಿ ಬಂಡಾಯಗಾರರು ತಮ್ಮ ನಾಮಪತ್ರವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆದಿಲ್ಲ. ಸ್ವತಂತ್ರರಾಗಿ, ಈ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳನ್ನು ತ್ರಿಕೋನವನ್ನಾಗಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   'ಸನಾತನ ಧರ್ಮ'ದ ನಂತರ ಹೊಸ ವಿವಾದದಲ್ಲಿ ಡಿಎಂಕೆ : ಹಿಂದಿ ಹೃದಯ ಭಾಗದ ರಾಜ್ಯಗಳ ಕುರಿತು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಹೇಳಿಕೆ ನಂತರ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ ಡಿಎಂಕೆ ಸಂಸದ

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಬದಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಮಾಜಿ ಶಾಸಕ ಸದರಿ ಪ್ರಕಾಶ್ ಚೌಧರಿ, ಡುಂಗರ್‌ಪುರದ ಚೋರಾಸಿಯಿಂದ ಮಹೇಂದ್ರ ಬರ್ಜೋಡ್, ಸರ್ದಾರ್‌ಶಹರ್‌ನಿಂದ ರಾಜ್‌ಕರನ್ ಚೌಧರಿ ಮತ್ತು ಮಸುದಾದಿಂದ ಬ್ರಹ್ಮದೇವ್ ಕುಮಾವತ್ ಅವರು ಚುನಾವಣಾ ಕಣದಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯದೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಗುರುವಾರ ನಾಮಪತ್ರ ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಕೊನೆಯ ದಿನವಾಗಿತ್ತು. 200 ಸದಸ್ಯ ಬಲದ ರಾಜಸ್ಥಾನ ವಿಧಾನಸಭೆಗೆ ನವೆಂಬರ್ 25 ರಂದು ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಡಿಸೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಮತ ಎಣಿಕೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement