ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ: ಐಸಿಸಿಯಿಂದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಸದಸ್ಯತ್ವ ಅಮಾನತು

ಐಸಿಸಿ ಮಂಡಳಿಯ ಸಭೆಯ ನಂತರ ತಕ್ಷಣವೇ ಜಾರಿಗೆ ಬರುವಂತೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ (ಐಸಿಸಿ) ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದೆ. ಐಸಿಸಿಯ ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸ್ವಾಯತ್ತ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಲಂಕಾದೊಳಗೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ (SLC) ಈ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಐಸಿಸಿ (ICC) ಮಂಡಳಿಯು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದೆ, ಅದರ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಮಾನತಿನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಷರತ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಮುಂಬರುವ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ (ICC) ಮಂಡಳಿಯು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತದೆ.

ಐಸಿಸಿ ಮಂಡಳಿಯ ಈ ಕ್ರಮವು ಶ್ರೀಲಂಕಾದೊಳಗಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡೆಯ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಅದರ ಸದಸ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸ್ವಾಯತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯಲು ಐಸಿಸಿಯ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ. ಈ ಅಮಾನತಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಕ್ರೀಡಾ ಸಚಿವ ರೋಷನ್ ರಣಸಿಂಘೆ ಸೋಮವಾರ (ನವೆಂಬರ್ 6) ಇಡೀ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಮಂಡಳಿ (SLC) ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅರ್ಜುನ ರಣತುಂಗ ನೇತೃತ್ವದ ಮಧ್ಯಂತರ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ಸಹ ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ 14 ದಿನಗಳ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆಯಾಗಿ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿವೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ವಿಸರ್ಜಿಸಿ ಪ್ರಕಟಣೆ ಹೊರಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement