ಖ್ಯಾತ ಗಜಲ್‌ ಗಾಯಕ ಪಂಕಜ ಉಧಾಸ್ ನಿಧನ

ಮುಂಬೈ: ಖ್ಯಾತ ಗಜಲ್‌ ಗಾಯಕ ಪಂಕಜ ಉಧಾಸ್ ಅವರು 72 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಮವಾರ ಫೆಬ್ರವರಿ 26 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮುಂಬೈನ ಬ್ರೀಚ್ ಕ್ಯಾಂಡಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಧನರಾದರು ಎಂದು ಅವರ ತಂಡ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.
“ಪಂಕಜ್ ಸರ್ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಅವರು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಇಂದು (ಫೆಬ್ರವರಿ 26 ) ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆಗೆ ಬ್ರೀಚ್ ಕ್ಯಾಂಡಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು” ಎಂದು ಅವರ ತಂಡ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅವರ ಪುತ್ರಿ ನಯಾಬ್  ಉಧಾಸ್ ತಮ್ಮ ತಂದೆಯ ಸಾವನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸುವ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು Instagram ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ಫೆಬ್ರವರಿ 27, ಮಂಗಳವಾರ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಪಂಕಜ್ ಉಧಾಸ್ ಒಬ್ಬ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಗಜಲ್ ಗಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು, ಮೇ 17, 1951 ರಂದು ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು. ಅವರು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ತಮ್ಮ ಸಂಗೀತ ಪಯಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು 1980 ಮತ್ತು 1990 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಅವರು ಗಜಲ್‌ ಗಾಯನದ ಮೂಲಕ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದರು.
ಅವರ ಸಂಗೀತ ಸಾಧನೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಉಧಾಸ್ ಅವರ ಪರೋಪಕಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದರು, ದತ್ತಿ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಲ್ಯಾಣದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆಂದು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಸಂಸದ ಅನ್ವರುಲ್ ಅಜೀಂ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆ

1989 ರಲ್ಲಿ, ಅವರು ‘ನಬೀಲ್’ ಎಂಬ ಆಲ್ಬಂ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ಅವರ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಆಲ್ಬಂಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಆಲ್ಬಂನ ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಅದು ರೂ 1 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟವಾಯಿತು. ಹಣವನ್ನು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳ ಸಹಾಯ ಸಂಘಕ್ಕೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಗಜಲ್ ಮಾಂತ್ರಿಕ ತಲಸ್ಸೆಮಿಯಾ ರೋಗದ ಕುರಿತಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದರು.
ಪಂಕಜ್ ಉಧಾಸ್ ಹಲವಾರು ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಂಗಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಟೈಮ್‌ಲೆಸ್ ಕ್ಲಾಸಿಕ್‌ಗಳಾಗಿವೆ. ಅವರ ಬಾಲಿವುಡ್‌ ಹಿಟ್ ಹಾಡುಗಳಾದ ‘ಚಿತ್ತಿ ಆಯಿ ಹೈ’, ‘ಔರ್ ಅಹಿಸ್ತಾ’ ಮತ್ತು ‘ಜೀಯೇ ತೋ ಜೀಯೇ ಕೈಸೆ’ ತಲೆಮಾರುಗಳಾದ್ಯಂತ ಕೇಳುಗರನ್ನು ಅನುರಣಿಸುತ್ತಲೇ ಇದೆ. ಚಾಂದನಿ ರಾತ್ ಮೇ’, ‘ನಾ ಕಜ್ರೆ ಕಿ ಧಾರ್’, ‘ಔರ್ ಅಹಿಸ್ತಾ ಕಿಜಿಯೆ ಬಾತೇನ್’, ‘ಏಕ್ ತರಫ್ ಉಸ್ಕಾ ಘರ್’ ಮತ್ತು ‘ಥೋಡಿ ಥೋಡಿ ಪಿಯಾ ಕರೋ’ ,ಹೋಶ್‌ ಇತನಾ ಹೈ ಕೀ ನಹಿ..ಅವರ ಎವರ್‌ ಗ್ರೀನ್‌ ಗಜಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ.

 

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement