ಭಾರತದ ರಾಕೆಟ್ ಮೇಲೆ ಚೀನಿ ಧ್ವಜ ಇರುವ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡಿ ತಮಿಳುನಾಡು ಸಚಿವರಿಂದ ಪ್ರಮಾದ…! ಎಲ್ಲ ಮಿತಿ ದಾಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೋದಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ

ಚೆನ್ನೈ: ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಕುಲಶೇಖರಪಟ್ಟಣಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ಇಸ್ರೋಗೆ ಎರಡನೇ ಉಡಾವಣಾ ಪ್ಯಾಡ್‌ನ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸುವ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಜಾಹೀರಾತು ಪೋಸ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಧ್ವಜದ ಚಿತ್ರವು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಇದು ತೀವ್ರ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ಈ ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಪಶುಸಂಗೋಪನಾ ಸಚಿವೆ ಅನಿತಾ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರು ಹಾಕಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಾಗೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅನಿತಾ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗೆ ಅಲಭ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ತೂತುಕುಡಿ ಸಂಸದೆ ಕನಿಮೋಳಿ (ಅವರ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೋ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ) ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಇದೇ ವೇಳೆ ಆದ ತಪ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ತಪ್ಪಿಗೆ ಜಾಹೀರಾತು ವಿನ್ಯಾಸಕಾರರು ಕಾರಣ. ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಇಷ್ಟೊಂದು ಚರ್ಚೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪೋಸ್ಟರ್ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಅದೇ ದಿನ ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿದ್ದರು. ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷವು ತನ್ನ ಮತ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಶತಾಯ ಗತಾಯ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.

ವಿವಾದದ ಮೂಲವೆಂದರೆ ರಾಕೆಟ್ – ಅದರ ಕೆಂಪು ಮೂಗು ಅಥವಾ ತುದಿ ದೊಡ್ಡ ಐದನೇ ನಕ್ಷತ್ರದ ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಚಿನ್ನದ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಚೀನಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧ್ವಜವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಅದೇ ಲಾಂಛನವಾಗಿದೆ. ಈ ತಪ್ಪಿನ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ತಕ್ಷಣವೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಡಿಎಂಕೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದರೆ ಸುಳ್ಳು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅವರು ನಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತಮ್ಮ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಅಂಟಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಅವರು ಮಿತಿಯನ್ನು ದಾಟಿದ್ದಾರೆ … ಅವರು ಇಸ್ರೋ ಲಾಂಚ್‌ಪ್ಯಾಡ್‌ಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಚೀನಾದ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್ ಅನ್ನು ಅಂಟಿಸಿದ್ದಾರೆ..ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹರಿಹಾಯ್ದಿದ್ದಾರೆ.
ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ. ಅವರು ಭಾರತದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ನಮ್ಮ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಡಿಎಂಕೆ ಅವರ ಕೃತ್ಯಗಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷೆ ನೀಡುವ ಸಮಯ ಬಂದಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಗುಡುಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಆಗ್ರಾದಲ್ಲಿ ತಾಜ್ ಮಹಲಿಗೇ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಒಡ್ಡುವ ಬಿಳಿ ಅಮೃತಶಿಲೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ʼಅದ್ಭುತʼ ನಿರ್ಮಾಣವೇ ಈ ‘ಸೋಮಿ ಬಾಗ್’...

X ನಲ್ಲಿ ಸುದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಜ್ಯ ಘಟಕದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಕೆ.ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಅವರು “ಡಿಎಂಕೆಯು ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಡೆಗಣಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ರಾಕೆಟ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು “ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಡಿಎಂಕೆ ಬದ್ಧತೆಯ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಧಾನಿ ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಇರುವ ದಿನ… ಡಿಎಂಕೆ ಸಚಿವರೊಬ್ಬರು ಚೀನಾದ ರಾಕೆಟ್ ಇರುವ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ‘ಚೀನಿ ಚಿತ್ರ ಹಾಕುವುದರಲ್ಲಿ ತಪ್ಪೇನು?’ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಸಂಸದೆ ಕನಿಮೋಳಿ ಅದನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹರಿಹಾಯ್ದಿದ್ದಾರೆ.
ಡಿಎಂಕೆಯು ರಾಕೆಟ್ ಉಡಾವಣಾ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರದಂತೆ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ತಮ್ಮ (ಚೀನೀ) ಯಜಮಾನರನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಹಂತಕ್ಕೂ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತವು ಸಂಭ್ರಮಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ … ಚೀನಾ, ಚೀನಾದ ಜನರು ಮತ್ತು ಅವರ ಧ್ವಜವನ್ನು ವೈಭವೀಕರಿಸುವ ಡಿಎಂಕೆಯಿಂದ ನಾವು ಕ್ಷಮೆಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ … “ಎಂದು ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಕಿಡಿಕಾರಿದ್ದಾರೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement