ರೋಗಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಇತ್ತು 39 ನಾಣ್ಯಗಳು, 37 ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳು…!

ನವದೆಹಲಿ : ದೆಹಲಿಯ ಸರ್ ಗಂಗಾರಾಮ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯರು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರ ಕರುಳಿನಿಂದ 39 ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು 37 ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದಿದ್ದಾರೆ….!
ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ರೋಗಿಯೊಬ್ಬರು, ಸತು(zinc)ವು ದೇಹದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಊಹೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳನ್ನು ನುಂಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಸರ್ ಗಂಗಾ ರಾಮ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ತುರ್ತು ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ 26 ವರ್ಷದ ರೋಗಿಯೊಬ್ಬರು 20 ದಿನಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಪದೇ ಪದೇ ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಂದಾಗ ಘಟನೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ರೋಗಿಗೆ ಏನನ್ನೂ ತಿನ್ನಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.
ರೋಗಿಯು ಮೊದಲು ಹೊರರೋಗಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರ ಡಾ. ತರುಣ ಮಿತ್ತಲ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಿಂದ ಈತನಿಗೆ ನಾಣ್ಯ ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಇತಿಹಾಸವಿದೆ ಎಂದು ರೋಗಿಯ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರೋಗಿಯು ಮನೋವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು.

ರೋಗಿಯ ಸಂಬಂಧಿಕರು ರೋಗಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಎಕ್ಸ್‌-ರೇ ವರದಿಯನ್ನು ತಂದಿದ್ದರು, ಇದು ರೋಗಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳ ಆಕಾರವಿದ್ದ ರೇಡಿಯೊ-ಅಪಾರದರ್ಶಕ ನೆರಳುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ನಂತರ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಸಿಟಿ (CT) ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದಾಗ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳು ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಇರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಇದು ಕರುಳಿನ ಅಡಚಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು. ಹೀಗಾಗಿ ರೋಗಿಯನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಯಿತು.
ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳು ಮತ್ತು ನಾಣ್ಯಗಳು ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ಕುಣಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಶಸ್ತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಡೆಸಿ ಕರುಳಿನಿಂದ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು. ಎರಡೂ ಕುಣಿಕೆಗಳು ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ಅನಾಸ್ಟೊಮೊಸ್‌ಗಳಿಂದ ಮತ್ತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡವು.
ಆತನ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಪಾಸಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿದಾಗ ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ. ಅವನ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತರುವಾಯ ತೆರೆಯಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವನ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರ ಹೊಟ್ಟೆಯಿಂದ ಒಟ್ಟು 39 ನಾಣ್ಯಗಳು (1, 2, 5 ರೂ.ಗಳು) ಮತ್ತು 37 ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳು (ಹೃದಯ, ಗೋಳ, ನಕ್ಷತ್ರ, ಬುಲೆಟ್ ಮತ್ತು ತ್ರಿಕೋನ ಆಕಾರಗಳ ಆಯಸ್ಕಾಂತಗಳು) ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿಯ ಭರ್ತೃಹರಿ ಮಹತಾಬ್ ಲೋಕಸಭೆಯ ಹಂಗಾಮಿ ಸ್ಪೀಕರ್

ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ವೈದ್ಯರು ರೋಗಿಯ ಆಪರೇಟಿವ್ ಎಕ್ಸ್-ರೇ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ತೆಗೆದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ರೋಗಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಏಳು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಆತ ನುಂಗಿದ್ದ ಅಷ್ಟೂ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಫೋಟೋ ತೆಗೆದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಸರ್ ಗಂಗಾ ರಾಮ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯರ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಡಾ ತರುಣ ಮಿತ್ತಲ್, ಡಾ ಆಶಿಶ್ ಡೇ ಮತ್ತು ಡಾ ಅನ್ಮೋಲ್ ಅಹುಜಾ (ಸಮಾಲೋಚಕರು); ಡಾ ವಿಕ್ರಮ ಸಿಂಗ್ (ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಸಹಾಯಕ); ಡಾ ತನುಶ್ರೀ ಮತ್ತು ಡಾ ಕಾರ್ತಿಕ ಇದ್ದರು,

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement