ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ 17,545 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಷ್ಟಿದ್ದ ಬೈಜು ರವೀಂದ್ರನ್ ಆಸ್ತಿ ಈಗ ಶೂನ್ಯಕ್ಕೆ…!

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್‌ನ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿ 2024 ರ ಪ್ರಕಾರ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಬೈಜು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಬೈಜು ರವೀಂದ್ರನ್ ₹ 17,545 ಕೋಟಿ ಇದ್ದ ನಿವ್ವಳ  ಆಸ್ತಿ   ಮೌಲ್ಯವು ಈಗ ಶೂನ್ಯಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದೆ.
ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯವಾದ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದ್ದ ಬೈಜೂಸ್ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹಿನ್ನಡೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಆಪಾದಿತ ಲೆಕ್ಕಪತ್ರ ಅಕ್ರಮಗಳು, ನಗದು ಫ್ಲೊ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧಕರ ರಾಜೀನಾಮೆ ಮತ್ತು $1.2 ಬಿಲಿಯನ್ ಸಾಲಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಾಲಗಾರರೊಂದಿಗೆ ವಿವಾದ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾದ ಎಜುಟೆಕ್‌ ಕಂಪನಿಯು ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಬಳವನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದ್ದು, ಈವರೆಗೆ ಸುಮಾರು 3,000-3,500 ಜನರು ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

2011 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿತವಾದ ಬೈಜೂಸ್ 2022 ರಲ್ಲಿ $22 ಶತಕೋಟಿ $ನಷ್ಟು ಗರಿಷ್ಠ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಆಗಿ ವೇಗವಾಗಿ ಏರಿತುಪ್ರಗತಿ ಕಂಡಿತು. ರವೀಂದ್ರನ್ ಅವರ ಕನಸಿನಕೂಸು ತನ್ನ ನವೀನ ಕಲಿಕಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಹಣಕಾಸು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ವಿವಾದಗಳು ಕಂಪನಿಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಗೆ ತೀವ್ರ ಹೊಡೆತವನ್ನು ನೀಡಿವೆ.
2022ರಲ್ಲಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್​ರಾಕ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಬೈಜುಸ್​ಗೆ 22 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಕೊಟ್ಟಿತ್ತು. ಆದರೆ, 2021-22ರ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಬೈಜುಸ್ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ನಷ್ಟ ತೋರಿಸಿತ್ತು. ಅದಾದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್​ರಾಕ್ ಮರುಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿ ಬೈಜುಸ್ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್​ಗೆ ಇಳಿಸಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿ ಪ್ರಣಾಳಿಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ : ವೃದ್ಧರಿಗೆ ಉಚಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ಬಡವರಿಗೆ ಉಚಿತ ಪಡಿತರ, ಏಕರೂಪ ನಾಗರಿಕ ಸಂಹಿತೆ ಜಾರಿ, ಮುದ್ರಾ ಸಾಲ ಯೋಜನೆ ಮೊತ್ತ ಹೆಚ್ಚಳ, ಬೆಳೆಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಳ ...

ಮಾರ್ಚ್ 2022 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಬೈಜು ತನ್ನ ದೀರ್ಘ-ವಿಳಂಬಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದಾಗ ಕಂಪನಿಯ ಸಂಕಟಗಳನ್ನು ಬಯಲುಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು $ 1 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿವ್ವಳ ನಷ್ಟದ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ಈ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಹಣಕಾಸಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯು ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ನಿರ್ಗಮನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಬೈಜುನ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧಕ ಡೆಲಾಯ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೂವರು ಪ್ರಮುಖ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಕಂಪನಿಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದರು.
ಕೋವಿಡ್ ನಂತರ ಶಾಲೆಗಳು ಪುನಾರಂಭಗೊಂಡವು. ಹೀಗಾಗಿ ಬೈಜುಸ್ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ ಟ್ಯೂಷನ್​ಗಳಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಯಿತು. ಸಾಲಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದವು. ಸಾಲ ಕೊಟ್ಟವರು, ಬಂಡವಾಳ ಹಾಕಿದವರು ಹತಾಶರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಬೈಜು ರವೀಂದ್ರನ್ ಅವರ ಅಸಮರ್ಪಕ ಆಡಳಿತ ನಿರ್ವಹಣೆ ಕಾರಣ ಎಂದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಅವರನ್ನು ಹೊರಗಿಟ್ಟು ಹೊಸ ಆಡಳಿತ ತರಲು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement