ತಾಯಿ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲೂ ನನ್ನನ್ನು ಬಿಡಲಿಲ್ಲ : ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ‘ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿ’ ಆರೋಪಕ್ಕೆ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕರಾಳತೆ ನೆನಪಿಸಿದ ರಾಜನಾಥ ಸಿಂಗ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ಕೇಂದ್ರ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಗುರುವಾರ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ಮೇಲೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು. ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷವು “ಅಘೋಷಿತ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ” ಅನ್ನು ಹೇರಿದೆ ಎಂದು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ದೇಶದ ಮೇಲೆ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹೇರಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸದಂತೆ ತನಗೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎನ್‌ಐ (ANI)ಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ ರಾಜನಾಥ ಸಿಂಗ್ ಅವರು, “ನಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು … (ಅವರು ಯಾವಾಗ ಬೇಕು) ಒಳಗೆ ನೋಡಬೇಕು” ಮತ್ತು ತಾನು ಕೇವಲ 24 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವನಾಗಿದ್ದೆ. ಮತ್ತು ಆಗಷ್ಟೇ ಮದುವೆಯಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ತನ್ನನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ಪೊಲೀಸರು ತಡರಾತ್ರಿ ಮನೆಗೆ ಬಂದರು ಎಂದು ರಾಜನಾಥ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

“ಇಡೀ ದಿನ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಂತರ (ಮತ್ತು) ನಾನು ಮನೆಗೆ ಮರಳಿದೆ (ಮತ್ತು) ಪೊಲೀಸರು ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ನನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ವಾರಂಟ್ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು … ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ಸುಮಾರಿಗೆ ನನ್ನನ್ನು ಜೈಲಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ಏಕಾಂತ ಸೆರೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದ್ದರು ” ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.
ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಮತ್ತು ತಾನು ಇನ್ನೂ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದೆ. ಆಗ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನೊಂದು ವರ್ಷ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಅವರ ತಾಯಿ “ಮೆದುಳಿನ ರಕ್ತಸ್ರಾವಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದರು. “… ಅವಳು 27 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ನಂತರ ಮೃತಪಟ್ಟಳು.” ಎಂದು ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು. 27 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದ ಆಕೆಯ ಅಂತಿಮ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಾನು ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಸರ್ವಾಧಿಕಾರ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ : ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದಿಂದ 8,889 ಕೋಟಿ ರೂ.ಮೌಲ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳ ವಶ

“ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗೆ ನನಗೆ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ …ನನ್ನನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ … ಪೆರೋಲ್ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ತಲೆ ಬೋಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸಹೋದರರು ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸಿದರು. ನನಗೆ ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ…” ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಮೂಲಕ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೇರಿದ ಜನರು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರದ ಆರೋಪ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಅನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು.
ಆಗಿನ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಂದಿರಾಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರ ಹೇರಿದ ತುರ್ತುಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪಕ್ಷದ ವಿಮರ್ಶಕರು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿಯವರು ರಾಜಕೀಯ ದಾಳಿಗಳಿಗೆ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ 48 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಂದು 21 ತಿಂಗಳುಗಳು “ಅವಿಸ್ಮರಣೀಯ ಅವಧಿ” ಹಾಗೂ ಅದು ಸಂವಿಧಾನಕ್ಕೆ “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

5 / 5. 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement