ವೀಡಿಯೊ..| ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ರಾಮನವಮಿ ದಿನ ಬಾಲರಾಮನ ಹಣೆಗೆ ʼಸೂರ್ಯ ರಶ್ಮಿಯ ತಿಲಕ ʼ ; ಅದ್ಭುತ ದೃಶ್ಯ ಕಣ್ತುಂಬಿಕೊಂಡ ಭಕ್ತ ಸಾಗರ

ಅಯೋಧ್ಯೆ: ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ರಾಮ ಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಾಣವಾದ ಬಳಿಕ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮೊದಲ ರಾಮನವಮಿ ಆಚರಣೆ ಸಂಭ್ರಮದಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಬಾಲರಾಮ (ರಾಮ ಲಲ್ಲಾ)ನ ದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಆಗಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದೇ ವೇಳೆ ಸೂರ್ಯ ರಶ್ಮಿ ಬಾಲರಾಮನ ಹಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ʼಸೂರ್ಯ ತಿಲಕʼದ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಸಾವಿರಾರು ಭಕ್ತರು ಕಣ್ತುಂಬಿಕೊಂಡರು. ದೇವಾಲಯದ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನಿಂದ ನಿಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಮುಖ ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕನ್ನಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಸೂರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಉಪಕರಣದ ತಂತ್ರದ ಮೂಲಕ ಸೂರ್ಯರಶ್ಮಿ ರಾಮಲಲ್ಲಾನ ಹಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಈ ʼಸೂರ್ಯ ತಿಲಕʼ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅಯೋಧ್ಯೆ ರಾಮ ಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಬಲರಾಮನ ಮೂರ್ತಿ ಪ್ರಾಣ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾಪನೆ ಬಳಿಕ ಮೊದಲ ಶ್ರೀ ರಾಮನವಮಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ರಾಮನವಮಿ ಆಚರಣೆಗಾಗಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಭಕ್ತರು ನೆರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಶುಭ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12 ಗಂಟೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಾಲರಾಮನಿಗೆ ಸೂರ್ಯದೇವ  ತನ್ನ ಕಿರಣಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿ ಸೂರ್ಯ ತಿಲಕವಿಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ. ಈ ಅದ್ಭುತ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಕಣ್ಣಾರೆ ಕಂಡ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ನೆರೆದಿದ್ದ ಭಕ್ತರು ಪುನೀತರಾದರು.

ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ದೃಶ್ಯ ಕೋಟ್ಯಂತರ ಭಾರತೀಯರನ್ನು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಿದೆ. ಸುಮಾರು 5 ನಿಮಿಷಗಳಕಾಲ ಬಾಲರಾಮನ ಮೂರ್ತಿಯ ಹಣೆಯ 5.8 ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್ನಷ್ಟು ಅಗಲದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿವೆ. ಈ ವೇಳೆ ವೇದಘೋಷ, ಮಹಾಮಂಗಳರಾತಿ ಮೂಲಕ ಬಾಲರಾಮನಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ನೆರವೇರಿಸಲಾಯಿತು.
ಈ ಗಮನಾರ್ಹ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು, ವಿಶೇಷ ಉಪಕರಣವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ರಾಮನವಮಿಯಂದು ನಡೆಯುವ ಈ ಮಂಗಳಕರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹತ್ತು ಜನರ ಭಾರತೀಯ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ತಂಡವು ರಾಮಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಬೀಡುಬಿಟ್ಟಿದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12 ಗಂಟೆಗೆ ಕನ್ನಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಸೂರಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ಪ್ರತಿಮೆಯ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ನಿಖರವಾಗಿ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ಬಹು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ದಿನದ ಮೊದಲು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಲು ತಂಡವು ದಣಿವರಿಯಿಲ್ಲದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿಯ ಭರ್ತೃಹರಿ ಮಹತಾಬ್ ಲೋಕಸಭೆಯ ಹಂಗಾಮಿ ಸ್ಪೀಕರ್

ಈ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವು ಮಹತ್ವದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕೌಶಲ್ಯಕ್ಕೆ ನಿದರ್ಶನವಾಗಿದೆ.
ರೂರ್ಕಿಯ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ನ (ಸಿಬಿಆರ್‌ಐ) ವಿಜ್ಞಾನಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಪ್ರದೀಪಕುಮಾರ ರಾಮಚಾರ್ಲಾ ಅವರು ಆಪ್ಟೋ-ಮೆಕಾನಿಕಲ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಆಪ್ಟೋ-ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಾಲ್ಕು ಕನ್ನಡಿಗಳು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಮಸೂರಗಳನ್ನು ಟಿಲ್ಟ್ ಮೆಕ್ಯಾನಿಸಂ ಮತ್ತು ಪೈಪಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳ ಒಳಗೆ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಟಿಲ್ಟ್ ಮೆಕ್ಯಾನಿಸಂಗಾಗಿ ದ್ಯುತಿರಂಧ್ರದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕವರ್ ಅನ್ನು ಕನ್ನಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಸೂರಗಳ ಮೂಲಕ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳನ್ನು ಗ್ರಭಗೃಹಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಲು ಮೇಲಿನ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಅಂತಿಮ ಮಸೂರ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡಿಯು ಶ್ರೀರಾಮನ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಪೂರ್ವಕ್ಕೆ ಮುಖ ಮಾಡಿ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಮೊದಲ ಕನ್ನಡಿಯ ಓರೆಯನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ಟಿಲ್ಟ್ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ, ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳನ್ನು ಉತ್ತರ ದಿಕ್ಕಿಗೆ 2 ನೇ ಕನ್ನಡಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ. ಶ್ರೀರಾಮನವಮಿಯಂದು ಎಲ್ಲಾ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹಿತ್ತಾಳೆಯ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿನ ಚದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ, ಮೇಲ್ಭಾಗದ ದ್ಯುತಿರಂಧ್ರದಲ್ಲಿ, ವಿಗ್ರಹದ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಬೀಳದಂತೆ ಸೂರ್ಯನ ಶಾಖದ ಅಲೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಅತಿಗೆಂಪು ಫಿಲ್ಟರ್ ಗ್ಲಾಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬಕಾರಿ ನೀತಿ ಹಗರಣ: ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ಜಾಮೀನು

5 / 5. 5

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement