ದೇಶದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಕೊರೋನಾದಿಂದ  ಇನ್ನೂ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮುಕ್ತವಾಗಿಲ್ಲ:ಸರ್ವೆ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೊರೋನಾ ವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತವು ದಾಖಲೆಯ ಚೇತರಿಕೆ ದರವನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದರೂ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವು ಇನ್ನೂ ಅದಕ್ಕೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ನಡೆಸಿದ ಮೂರನೇ ಸಿರೊಸರ್ವೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.
ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ, ಮೂರನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸೆರೊ ಸರ್ವೇ ಡಿಸೆಂಬರ್ 17 ರಿಂದ ಜನವರಿ 8ರ ವರೆಗೆ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಶೇಕಡಾ 21.5 ರಷ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಕೊರೋನಾ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಹಿಂದೆ ತೆರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂಬುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಕೊರೋನಾಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ನಗರ ಕೊಳೆಗೇರಿಗಳು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಂದರೆ ಸೆರೊ ಪ್ರಿವೆಲೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಶೇಕಡಾ 31.7ರಷ್ಟು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ. ನಗರ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಸಾಂದ್ರತೆ, ಸುರಕ್ಷಿತ ದೂರ ಮತ್ತು ಕೈ ನೈರ್ಮಲ್ಯದ ಸವಾಲುಗಳು ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ.ಭಾರತದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಂಚಿತ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದರವು ಈಗ ಶೇಕಡಾ 5.42 ರಷ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ವಾರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಮಾಣವು ಶೇಕಡಾ 1.82 ರಷ್ಟಿತ್ತು ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣ ವರದಿ ಮಾಡದ 47 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಮೂರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ 251 ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ಸಾವುಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದೂ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಶ್ರೀಮಂತ ಭಾರತೀಯರ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಡುಗಡೆ : ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ, ಟಾಪ್‌-10 ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿ, ಅವರ ಆಸ್ತಿ ವಿವರ ಇಲ್ಲಿದೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement