ಗ್ರೆಟ್ಟಾ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್‌ ಟ್ವೀಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದು ಬಹಳಷ್ಟನ್ನು ಬಹಿರಂಗ ಪಡಿಸಿದೆ:ಜೈಶಂಕರ

 

ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಜೈಶಂಕರ ಅವರು ಶನಿವಾರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ವೀಡನ್‌ನ ಹವಾಮಾನ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಗ್ರೆಟ್ಟಾ ಥನ್‌ಬರ್ಗ್ ಅವರು ‘ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್’ ಅನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಇದು ಬಹಳಷ್ಟನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇನ್ನೇನು ಹೊರಬರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎನ್‌ಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯು ಅಂತಾರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗಮನ ಸೆಳೆದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ಕೆಲವು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸೆಲೆಬ್ರಟಿಗಳು ಬಾರತದ ರೈತ ಹೋರಾಟದ ಬಗ್ಗೆ ಟ್ವೀಟ್‌ ಮಾಡಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅದು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾಗಿಯೂ ಇಲ್ಲ ಹಾಗೂ ನಿಖರವಾಗಿಯೂ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕದ ಪಾಪ್ ತಾರೆ ರಿಹಾನ್ನಾ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವುದರ ಕುರಿತು ಸಿಎನ್ಎನ್ ಲೇಖನವನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಪ್ರತಿಭಟನೆಯು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗಮನ ಸೆಳೆಯಿತು.. ಆದರೆ ರೈತರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಎಲ್ಲರ ನಡುವೆ, ಹದಿಹರೆಯದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಗ್ರೆಟ್ಟಾ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಗ್ರೇಟಾ ಥನ್ಬರ್ಗ್ ಮಾಡಿದ ಟ್ವೀಟ್, ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಯು ಹಳೆಯದು ಎಂದು ಹೇಳಿ ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮಾತ್ರ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್‌ನ ಒಂದು ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಗ್ರೇಟಾ ಅಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ರಚಿಸಿದವರ ವಿರುದ್ಧ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವಿವರಗಳನ್ನು ಕೋರಿ ಗೂಗಲ್‌ಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಖಾಲಿಸ್ತಾನಿ ಸಂಪರ್ಕವಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರೈತರಿಗೆ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ತೋರಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌ ; ವಿವಾದಿತ ಟ್ರೇನಿ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಪೂಜಾ ಖೇಡ್ಕರ ತಾಯಿ ಬಂಧನ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement