ಭಾರತದಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ, ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ ರೂಪಾಂತರಿತ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣ ಪತ್ತೆ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಿರುವ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ತಳಿಗಳ ಕೆಲವು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಆ ದೇಶಗಳಿಂದ ಬಂದ ಎಲ್ಲರೂ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಎಂದು ಯೂನಿಯನ್ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
“ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ 4 ಜನರಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಡಿಜಿ ಐಸಿಎಂಆರ್ ಡಾ. ಬಲರಾಮ್ ಭಾರ್ಗವ ಪತ್ರಿಕಾಗೋ಼ಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
ಐಸಿಎಂಆರ್-ಎನ್ಐವಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಎಸ್ಎಆರ್ಎಸ್-ಕೋವಿ -2 ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.ಫೆಬ್ರವರಿ ಮೊದಲ ವಾರದಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಎಎಸ್-ಕೋವಿ -2 ರ ಬ್ರೆಜಿಲ್ ರೂಪಾಂತರ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ವೈರಸ್ ತಳಿ ಐಸಿಎಂಆರ್-ಎನ್ಐವಿ-ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಲಸಿಕೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಬ್ರಿಟನ್‌ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ಇಂದು ನಾವು 187 ಬ್ರಿಟನ್‌ ರೂಪಾಂತರ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಅವರ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯುಕೆ ವೈರಸ್‌ನ ರೂಪಾಂತರದೊಂದಿಗೆ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಲಸಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಇದೆ” ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅನಂತ ಅಂಬಾನಿ-ರಾಧಿಕಾ ಮರ್ಚಂಟ್‌ ಅದ್ಧೂರಿ ವಿವಾಹ ಪೂರ್ವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ : ಪಾಪ್‌ ಐಕಾನ್‌ ರಿಹಾನ್ನಾ ಪಡೆಯುವ ಸಂಭಾವನೆ ಕೇಳಿದ್ರೆ ದಂಗಾಗ್ತೀರಾ..!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement