ಮದುವೆ ಮೆರವಣಿಗೆ ವೇಳೆ ಓಡಿ ಹೋದ ವಧು..ವರನ ಜೊತೆ ವಧುವಿನ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ತಂಗಿ ಮದುವೆ…ಅಪ್ರಾಪ್ತಳನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ದ ಆಡಳಿತ

ಭವಾನಿಪಟ್ನಾ: ಕಲಹಂಡಿಯ ದೂರದ ಮಾಲ್ಗುಡಾ ಕುಗ್ರಾಮ ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ಕಂಡದ್ದು ಬಾಲಿವುಡ್ ಪಾಟ್‌ಬಾಯ್ಲರ್‌ಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಕಥಾವಸ್ತುವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ತಿರುವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿವಾಹವಾಗಿತ್ತು – ಓಡಿದ ವಧು; ಅವಮಾನಿತ ವರ… ಆದರೆ ನಾವು ಹೀಗೆಂದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಮುಂದೆ ಆಗಿದ್ದೇ ಮತ್ತೊಂದು.

ತನ್ನ ವಧು ತನ್ನ ಮನೆಯಿಂದ ಕೇವಲ 50 ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಗೆಳೆಯನೊಂದಿಗೆ ಮದುವೆ ಮೆರವಣಿಗೆಯಿಂದ ಓಡಿಹೋದ ನಂತರ, 26 ವರ್ಷದ ಯುವಕ ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ. ಯಾಕೆಂದರೆ ವಧುವಿನ ಕುಟುಂಬವು ಅವಳ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ತಂಗಿಯನ್ನು ಅವನ ಜೊತೆ ಮದುವೆಗೆ ಒಪ್ಪಿಸಿದಾಗ ವರ ದೊಡ್ಡ ಆಶ್ಚರ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ.ವರನಿಗೆ 15 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಾಂಕೇತಿಕ ವಿವಾಹ ಮಾಡಿ ಸಾಂತ್ವನ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಮಾಹಿತಿ ತಿಳಿದ ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತವು ಕಲಾಂಪುರ್ ಬ್ಲಾಕ್‌ನ ಟೆಂಟುಲಿಖುಂತಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಿ ವಧುವನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಅವರ ಸಂತೋಷ ಅಲ್ಪಕಾಲದ್ದಾಗಿತ್ತು..
ಮದುವೆ ಪ್ರಹಸನ ನಡೆದದ್ದು ಹೀಗೆ. ಸರಿತಾ ಎಂಬವಳನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ವರ ರಮೇಶ್ (ಹೆಸರು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ) ಬಡ್ಕರ್ಲಕೋಟ್ ತಲುಪಿದ ನಂತರ ಬೃಹನ್‌ ನಾಟಕ ನಡೆಯಿತು.(ಇಬ್ಬರ ಹೆಸರು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ). ಅವನು ವಧುವಿನ ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲವೇ ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಮದುವೆಗಾಗಿ ಖರೀದಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಚಿನ್ನದ ಆಭರಣಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ ಸರಿತಾ ತನ್ನ ಮನೆಯ ಸಮೀಪವೇ ಇರುವ ಮತ್ತೊಬ್ಬನೊಂದಿಗೆ ಓಡಿಹೋದಳು.
ಕಾಣೆಯಾದ ವಧುವಿನ ಸುದ್ದಿ ಕೇಳಿ, ವಧು ಮತ್ತು ವರನ ಕುಟುಂಬಗಳ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಭೀತಿ ಉಂಟಾಯಿತು. ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಳಂಕಕ್ಕೆ ಹೆದರಿ, ವಧುವಿನ ತಂದೆ ತನ್ನ ಕಿರಿಯ ಮಗಳನ್ನು ವರನಿಗೆ ಮದುವೆ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾದರು. ನಂತರ, ರಮೇಶ್ ಹುಡುಗಿಯ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ‘ಅಕ್ಕಿ ಟಿಕ್ಕಾ’ ಹಚ್ಚುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸಾಂಕೇತಿಕ ವಿವಾಹ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ರಾತ್ರಿ, ವರನು ಹುಡುಗಿಯ ಜೊತೆ ಮನೆಗೆ ಮರಳಿದನು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ : 1ನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ 62.37%ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ; 2019ರ ಮತದಾನದ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ

ಬದಲಾದ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ವಧುವಾದ ಬಾಲಕಿ ಬಡ್ಕರ್ಲಕೋಟ್ ಪ್ರೌಢ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತನೇ ತರಗತಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ. ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷ ತನ್ನ ಬೋರ್ಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಲಿದ್ದಾಳೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ತಿಳಿದ ಜೈಪಟ್ನಾ ಮಕ್ಕಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಯೋಜನಾ ಅಧಿಕಾರಿ (ಸಿಡಿಪಿಒ) ಸುಕಂತಿ ಬೆಹೆರಾ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ತಡರಾತ್ರಿ ಮಾಲ್ಗುಡದಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಿದರು. ಆದರೆ ಈ ನವ ವಧು ಆಗಲೇ ವರನೊಂದಿಗೆ ಹೊರಟು ಹೋಗಿದ್ದಳು. ಸಿಡಿಪಿಒ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಮುಂಜಾನೆ 4 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ತೆಂಟುಲಿಖುಂಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ರಮೇಶ್ ಅವರ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಿದ ತಂಡ ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿತು. ವರನ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಹುಡುಗಿ ಅಪ್ರಾಪ್ತಳು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಹೇಳಲಾಯಿತು.
ಅವರು ಒಪ್ಪಿ ತಂಡದ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಹುಡುಗಿಯ ಸಹೋದರನಿಗೆ ಅವಳನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದರು. ಹುಡುಗಿ ಈಗ ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದು, ಈ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತನೇ ತರಗತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾಳೆ. ಮದುವೆಯ ವಯಸ್ಸನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೊದಲು ಹುಡುಗಿಯ ಮದುವೆ ಮಾಡದಿರಲು ಎರಡೂ ಕುಟುಂಬಗಳು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ 35 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಆಪ್ತ ತಜೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement