ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಹವಾಮಾನ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕೃತ ಸೇರ್ಪಡೆ

ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಹವಾಮಾನ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಟನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಹವಾಮಾನ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಮತ್ತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಆಂಟನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಜನವರಿ 20ರಂದು, ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಮೊದಲ ದಿನ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಮರಳಿ ತರಲು ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದರು.
ಒಪ್ಪಂದದ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಮತ್ತೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ. ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಒಪ್ಪಂದವು ಜಾಗತಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಚೌಕಟ್ಟಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅದನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಇದರ ಉದ್ದೇಶ ಸರಳ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿದೆ: ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆ ಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದೇವೆ”ಎಂದು ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ನಿಜವಾದ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ಆದ್ಯತೆಗಳ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆ, ವಲಸೆ, ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳ ಏಪ್ರಿಲ್ 22ನೇ ನಾಯಕರ ಹವಾಮಾನ ಶೃಂಗಸಭೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲ ರಂಗಗಳಲ್ಲಿ ಜಗತ್ತನ್ನು ಮರುಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಬ್ರಿಟನ್‌ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಿಒಪಿ-26 ಯಶಸ್ವಿಗೊಳಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಾವು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಉನ್ನತ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಒಪ್ಪಂದದ ಗುರಿ ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನವನ್ನು 2 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಪೂರ್ವದ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅದನ್ನು 1.5 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ಗೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲು ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಇದನ್ನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 2015 ರಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾರಿಸ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಿಒಪಿ 21 ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ 196 ದೇಶಗಳು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದವು ಮತ್ತು 22 ಏಪ್ರಿಲ್ 2016 ರಂದು ಸಹಿ ಹಾಕಿದವು. ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಸೆಕ್ರೆಟರಿ ಜನರಲ್ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಗುಟೆರೆಸ್ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು 2050 ರ ವೇಳೆಗೆ ಶೂನ್ಯ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಅಭಿಯಾನ ಸೇರಲು ಕರೆ ನೀಡಿದರು. 2050 ರ ವೇಳೆಗೆ ಇಂಗಾಲದ ತಟಸ್ಥತೆ ಸಾಧಿಸಲು ಚೀನಾದ ನಂತರ ಇಂಗಾಲದ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದಕ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಶುನ್ಯ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಬಿಡನ್ ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ 2020 ರ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಂದದಿಂದ ಹಿಂದೆ (ಅಮೆರಿಕನ್) ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಈ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೂಷಿಸಿದ್ದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯ-ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಟೆಸ್ಟ್‌ನ ಮೂರನೇ ದಿನದ ವೀಕ್ಷಕ ವಿವರಣೆ ವೇಳೆ ಅಸ್ವಸ್ಥ : ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯ ದಿಗ್ಗಜ ಬ್ಯಾಟರ್‌ ರಿಕಿ ಪಾಂಟಿಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲು

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement