ಕೊವಿಡ್‌ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಿಂದ ಚಂದ್ರಯಾನ-೩ ವಿಳಂಬ

ಭಾರತದ ಚಂದ್ರಯಾನ -3 ಅನ್ನು 2022 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೋ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಕೆ.ಶಿವನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೊವಿಡ್‌ -19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಭಾರತೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ (ಇಸ್ರೋ) ಹಲವಾರು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ವಿಳಂಬ ಮಾಡಿದೆ. 2020 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬೇಕಿದ್ದ ಚಂದ್ರಯಾನ -3 ಮತ್ತು ದೇಶದ ಮೊದಲ ಮಾನವಸಹಿತ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಯಾನವಾದ ಗಗನಯಾನ ಈ ಕಾರಣದಿಂದ ವಿಳಂಭವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇದು ಚಂದ್ರಯಾನ -2 ರಂತೆಯೇ ಒಂದೇ ಸಂರಚನೆಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅದು ಕಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಚಂದ್ರಯಾನ -2 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಕಕ್ಷೆಯನ್ನು ಚಂದ್ರಯಾನ್ -3ಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚ್ಚಾಗಿ ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ 2022 ರಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರಯಾನ್-‌3 ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಶಿವನ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಚಂದ್ರನ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದ ಮೇಲೆ ರೋವರ್ ಇಳಿಯುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಚಂದ್ರಯಾನ್ -2 ಅನ್ನು ಜುಲೈ 22, 2019 ರಂದು ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಭೂ-ಸಿಂಕ್ರೊನಸ್ ಉಡಾವಣಾ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಉಡಾಯಿಸಲಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಲ್ಯಾಂಡರ್ ವಿಕ್ರಮ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 7, 2019 ರಂದು ಹಾರ್ಡ್‌ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ ಮಾಡಿತು. ಹಾಗೂ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಇಳಿದ ಮೊದಲ ರಾಷ್ಟ್ರ ಎಂಬ ಭಾರತದ ಕನಸು ನನಸಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಇದರ ನಂತರ ಮತ್ತೊಂದು ಮಾನವರಹಿತ ಮಿಷನ್ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಗಗನಯಾನ 2022ರ ವೇಳೆಗೆ ಮೂವರು ಭಾರತೀಯರನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ನಾಲ್ಕು ಪರೀಕ್ಷಾ ಪೈಲಟ್‌ಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇದು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಭಾರವಾದ ಈರುಳ್ಳಿ : ಇದರ ತೂಕಕ್ಕೆ ಬೆರಗಾಗಲೇಬೇಕು...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement