ಭೋಪಾಲ ಹೆಸರು ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರದ ಚಿಂತನೆ..?

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಗಳ ಹೆಸರನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಬದಲಾಯಿಸಲು ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಝೀ ನ್ಯೂಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿರುವ ಭೋಪಾಲ್ ಮತ್ತು ಮಿಂಟೋ ಹಾಲ್ ಸೇರಿವೆ. ಭೋಪಾಲ್, ನಗರದ ಮಿಂಟೋ ಹಾಲ್, ಇಡ್ಗಾ ಹಿಲ್ಸ್, ರೈಸನ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಒಬೆದುಲ್ಲಗಂಜ್, ಗೈರತ್‌ಗಂಜ್, ಬೇಗಮ್‌ಗಂಜ್, ಗೌಹರ್‌ಗಂಜ್, ಬುರ್ಹಾನ್ಪುರ್, ಸುಲ್ತಾನಪುರ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ. ಒಂದು ಕ್ಲೀನ್ ಸ್ವೀಪ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಸ್ಥಳಗಳ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಬೇಡಿಕೆಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದಿಂದ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ. ಭೋಪಾಲ್‌ನ ಇಸ್ಲಾಂನಗರ, ಲಾಲ್‌ಘಾಟಿ, ಹಲಾಲಿ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ಹಲಾಲ್ಪುರ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ಸಾಧ್ವಿ ಪ್ರಜ್ಞಾ ಸಿಂಗ್ ಠಾಕೂರ್ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಉಮಾ ಭಾರತಿ ಇದೇ ಬೇಡಿಕೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದರು.

ಭೋಪಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಂನಗರ ಹೆಸರನ್ನು ಗುರುನಾನಕ್ ತೆಕ್ರಿ ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು ಎಂದು ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಪ್ರೊಟೈಮ್‌ ಸ್ಪೀಕರ್ ರಾಕೇಶ್ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭೋಪಾಲ್‌ನ ಉದ್ದೇಶಿತ ಹೆಸರು ಭೋಜ್‌ಪಾಲ್. ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಶಿವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಚೌಹಾನ್ ಅವರು ಹೋಶಂಗಾಬಾದ್ ಹೆಸರನ್ನು ನರ್ಮದಪುರಂ ಮತ್ತು ನಸ್ರುಲ್ಲಗಂಜ್ ಎಂದು ಭೈರುಂಡಾ ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು.
ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವರು ಮತ್ತು ಇಂದೋರ್‌ನ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಉಷಾ ಠಾಕೂರ್, “ಈ ಹಿಂದೆ ಏನಾದರೂ ತಪ್ಪು ಸಂಭವಿಸಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ಯಾರಾದರೂ ಅದಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಆ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸಂವಿಧಾನವು ನಮಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರಗಳಿದ್ದರೆ ಸ್ಥಳಗಳ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು ಎದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಶ್ವದ ಟಾಪ್‌ 15 ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದಲೂ ಹೊರಬಿದ್ದ ಗೌತಮ್‌ ಅದಾನಿ...! ಈಗ ಮುಕೇಶ ಅಂಬಾನಿ ಏಷ್ಯಾದ ನಂ.1 ಶ್ರೀಮಂತ

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement