ಜೈ ಶ್ರೀರಾಮ್ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್

“ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮೇ ಭೀ ಚಾಲೆಗಾ, ಬಂಗಾಳ ಮೇ ಭೀ ಚಲೆಗಾ, ಪೂರೇ ದೇಶ್ ಮೇ ಭೀ ಚಲೆಗಾ (ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಬಂಗಾಳ ಮತ್ತು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ)” ಎಂದು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸುದ್ದಿ ಚಾನೆಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನೇಷನ್ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಕಾನ್ಕ್ಲೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.1990 ರ ದಶಕದ ಆರಂಭ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಕೆಲವರು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲೂ ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಘೋಷಣೆ ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಇಂದು ಅವರು ಎಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ದೇಶ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತು ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಹೊಸ ವಿಷಯವಲ್ಲ. ಇದು ರಾಮಾಯಣ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಇದೆ. ರಾಮನ ವಿರುದ್ಧ ಇರುವವರಿಗೆ ಎಲ್ಲಿಯೂ ಸ್ಥಾನ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕನಿಷ್ಠ ಅವರು ‘ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಘೋಷಣೆ’ ನಿಷೇಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಒಳ್ಳೆಯ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ದೇವರು ಅವರನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸಲಿ ಎಂದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಜೈ ಶ್ರೀರಾಮ ಘೋಷಣೆ ‘ಭಾರತದ ಜಾತ್ಯತೀತ ಸ್ವರೂಪಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ’ ಎಂಬ ಘೋಷಣೆ ವಿರೋಧಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಭಾರತದ ಜನರು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ. ಭಗವಾನ್ ರಾಮನೊಂದಿಗೆ ಇರುವವರ ಜೊತೆ ಇರುವ ಮನ್ಸನ್ನು ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ‘ಎಹ್ಸಾನ್ ಫರಾಮೋಶ್’

ಚೌರಸಿಯಾ ಅವರು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಉತ್ತರ-ದಕ್ಷಿಣ ವಿಭಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಕೇಳಿದರು. “ಇದನ್ನು ಎಹ್ಸಾನ್ ಫರಮೋಶಿ (ಕೃತಜ್ಞತೆಯಿಲ್ಲದ) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ವಿಭಜಕ ಚಿಂತನೆಯು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ವಾಸ್ತವವಾಗಿದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಟೀಕೆಗಳು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ನಾಶಮಾಡುತ್ತವೆ, ”ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು. ಮುಂದೆ ಅವರು ಬೇರೆಡೆ ಹೋದಾಗ ಕೇರಳದ ಜನರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಇದೇ ರೀತಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅರಬ್ಬೀ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಚಂಡಮಾರುತದ ಮುನ್ಸೂಚನೆ, ಮುಂಗಾರು ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಳಂಬವಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ...

ಕೃಷಿ, ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನಹರಿಸಿದೆ:
ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಭರವಸೆಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರ ಕೃಷಿ ಮತ್ತು ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಹರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಈ ಎರಡು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ. ವ್ಯಾಟ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಗಳಿಸಿದ ಆದಾಯ ಸುಮಾರು 49,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಇದನ್ನು ನಾವು 1,00,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಆದಾಯದ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ”ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಆದಾಯದ ಎಲ್ಲಾ ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು, ನಾವು ರಾಜಕಾರಣಿಗಳ ಪಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ತುಂಬುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಇದು ರಾಜ್ಯ ಖಜಾನೆಯ ಆದಾಯ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ” ಎಂದರು.

ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರ ತಂದ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, “ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸಗಳು ವಿರೋಧ ಎದುರಿಸುತ್ತವೆ. ಜನರು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದರ್ಥ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು, ಜನರ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರ ವಿರುದ್ಧದ ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದರು.
ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ನಾವು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಶೂನ್ಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ನೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಯಾರು ಅಪರಾಧ ಮಾಡಿದರೂ, ನೀವು ಅಪರಾಧ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಕಾನೂನಿನ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಿಯಾಗುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಕಅನೂನು ಅದರ ಹಾದಿ ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಒಂದು ಗಲಭೆ ನಡೆದಿಲ್ಲ. ಅಪಹರಣವು ಬಹುತೇಕ ಶೂನ್ಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪೈಪೋಟಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರೆ, ಸಂಘಟಿತ ಅಪರಾಧವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಕಾನೂನು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಬಹಳ ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಹೇಳಬಹುದು. ಇದು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಿಗಳ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ ”ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಗೊಂಡಾದ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಫ್‌ಐ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಬ್ರಿಜ್ ಭೂಷಣ್ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು:12 ಜನರ ಹೇಳಿಕೆ ದಾಖಲು

“ನಾವು ಯಾರ ಮನೆಯನ್ನು ನೆಲಸಮ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಸರ್ಕಾರಿ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡು ಯಾರಾದರೂ ಮಹಲು ನಿರ್ಮಿಸಿದರೆ, ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾನೂನು ಮೌನವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಕಾನೂನು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸಮಾನವಾಗಿದೆ, ”ಎಂದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement