ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲೂ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಖೆ ತೆರೆದಿದೆಯೇ? ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷಕ್ಕೂ ಬಿಜೆಪಿಗೂ ಸಂಬಂಧವಿದೆಯೇ..?

ಕೇಂದ್ರದ ಆಡಳಿರೂಢ ಪಕ್ಷವಾದ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷವು ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ‘ಶಾಖೆ’ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಚಿತ್ರ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ…!
ಈ ಚಿತ್ರವು ವಿ.ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿಯವರಾಗಿದ್ದು, ಅವರನ್ನು ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಖೆ ತೆರೆದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಹಲವರು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡುವಷ್ಟರ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಈ ಚಿತ್ರ ವೈರಲ್‌ ಆಗಿದೆ.
ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಮತ್ತು ನೇಪಾಳದ ಬಿಜೆಪಿಯ ಶಾಖೆಯ ಕುರಿತು ಕೆಲವು ವಿದೇಶಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.
ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಮತ್ತು ನೇಪಾಳದಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಶಾಖೆಗಳನ್ನು’ ತೆರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತದ ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷವು ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ‘ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ’ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಚೀನಾದ ಸರ್ಕಾರದ ಮುಖವಾಣಿ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಸಾರಕರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರು.
ರೇಡಿಯೋ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಖೆ ಮಾತು:
ಚುನಾವಣೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಮತ್ತು ಈ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಬಿಜೆಪಿ ನೇಪಾಳ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಶಾಖೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ರೇಡಿಯೋ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರದ ಮುಖವಾಣಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು. ಹೀಗಾಗಿ ಮೇಲಿನ ಚಿತ್ರ ವೈರಲ್ ಆಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಮತ್ತು ಚೀನೀ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಈ ಸುದ್ದಿ ನಿಜವೇ ಎಂಬಷ್ಟರಮಟ್ಟಿಗಿನ ಊಹಾಪೋಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ.
ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಶಾಖೆಯನ್ನು ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ತೆರೆದಿದೆಯೇ?:
ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್‌ ಆದ ಚಿತ್ರಗಳು ನಿಜವಾಗಿದ್ದರೂ ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸಹ ಸ್ಪಷ್ಟ.
ಮಾರ್ಚ್ 6 ರಂದು, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ತಮಿಳು ಹೋಟೆಲ್ ಉದ್ಯಮಿ ವೇಲುಸಾಮಿ ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿ, ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿ, ತಮಿಳರ ಸಾಮಾಜಿಕ-ಆರ್ಥಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇಲಂಕೈ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಕಚ್ಚಿ (ಐಬಿಜೆಕೆ) ಅಥವಾ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಬಿಜೆಪಿ ಎಂಬ ಹೊಸ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷ ರಚಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದರು. ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಉತ್ತರ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಜಾಫ್ನಾದಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಈ ನಿರ್ಧಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು. ಈ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಾರ್ಟಿ (ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಬಿಜೆಪಿ) ಮತ್ತು ಸಿಂಹಳ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಭಾರತೀಯ ಜನಥ ಪಕ್ಷ (ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಬಿಜೆಪಿ) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಭಾರತದ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಪರ್ಕವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವೇಲುಸಾಮಿ ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಭಾರತದ ಬಿಜೆಪಿಯೊಂದಿಗೆ ನಮಗೂ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನಾನು ಮೋದಿಯವರನ್ನು ಮೆಚ್ಚುತ್ತೇನೆ. ಅವರ ಯೋಜನೆಗಳು ಪ್ರಗತಿಪರವಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಐಬಿಜೆಕೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿ ಹೇಳಿದರು.
ನಾವು ಇದನ್ನು ಆರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಯೋಜಿಸಿದ್ದವು. ನಾವು ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಕಾರಣ ನಾವು ನಂತರ ರಾಜಕೀಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವುದೇ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಭಾರತ ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರೆ ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮೋದಿಯವರು ಜನಪ್ರಿಯರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಆ ಹೆಸರನ್ನು ಬಳಸಲು ಪಕ್ಷ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೊಸ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಂ.ಇಂದ್ರಜಿತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ ಇನ್ನೂ ನಮಗೆ ಈ ಕುರಿತು ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಮ್ಮ ಹೊಸ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷವು ತಮಿಳರ ಹಿತಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಐಬಿಜೆಕೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ವೇಲುಸಾಮಿ ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿ ಹೇಳಿದ್ದು, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳ ತೋಟದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ತಮಿಳರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಯುದ್ಧದಿಂದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ತಮಿಳರ ಬಗ್ಗೆ ಪಕ್ಷವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಶಿಕ್ಷಣ, ಬಹು ಭಾಷಾ ಕೌಶಲ್ಯ, ಕ್ರೀಡೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಶೀಲತೆ ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಣಾಳಿಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿ, ಐಬಿಜೆಪಿ ಒಂದು ಜನಾಂಗೀಯ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಧಾರ್ಮಿಕ ಪಕ್ಷವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗೀಯ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಕ್ಷವು ಎಲ್ಲಾ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿನ ದೀನ ದಲಿತರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯುದ್ಧ ಪೀಡಿತ ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ತಮಿಳರು ಮತ್ತು ತಮಿಳರಲ್ಲಿ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಗುಣಮಟ್ಟ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಹೊಸದಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಮುತ್ತುಸ್ವಾಮಿಯವರ ಹೊಸ ಪಕ್ಷಕ್ಕೂ ಭಾರತದ ಬಿಜೆಪಿಗೂ ಅದಕ್ಕೂ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅನ್ಯಗ್ರಹದ ಲೋಹಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಲಾದ 3000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಪುರಾತನ ಚಿನ್ನದ ಕಲಾಕೃತಿಗಳು ಪತ್ತೆ...!

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement