ಚುನಾವಣೆ: ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ರೂಪಿಸಲು ಬಂಗಾಳ, ತಮಿಳುನಾಡು, ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧಿಕ ಮುಖಗಳಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಮಣೆ

 

ನಟರು, ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳು, ನಿವೃತ್ತ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು – ಹೀಗೆ ಸಾಮಾಜಿ ಸ್ತರದಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟವರನ್ನು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ಕೇರಳ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡು ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ.
ತೃಣ ಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಜೊತೆ ತೀವ್ರ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಇರುವ ಬಂಗಾಳ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಧನೆಗೈದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ.ತಮಿಳುನಾಡು ಮತ್ತು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಇದೇ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.
ಮಾರ್ಚ್ 27 ರಿಂದ ಆರಂಭವಾಗುವ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಎಂಟು ಹಂತದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಖ್ಯಾತ ಪತ್ರಕರ್ತ ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ ಅಶೋಕ್ ಲಹಿರಿ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳಿ ನಟರಾದ ಯಶ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ, ಪಾಯೆಲ್ ಸರ್ಕಾರ್, ತನುಶ್ರೀ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಂಜನಾ ಬಸು ಮುಂತಾದವರನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ.
ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ‘ಮೆಟ್ರೋ ಮ್ಯಾನ್’ ಇ.ಶ್ರೀಧರನ್, ಚಲನಚಿತ್ರ ತಾರೆ ಕೃಷ್ಣ ಕುಮಾರ್, ನಟ-ಗಾಯಕ ಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿ, ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಜಾಕೋಬ್ ಥಾಮಸ್ ಅವರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದ್ದು, ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ನಟ ಖುಷ್ಬು ಸುಂದರ್, ಮಾಜಿ ಐಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿ ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಮೊದಲಾದವರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್‌ ನೀಡಿದೆ.
ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನಾವು ದ್ವಿಮುಖ ತಂತ್ರವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ – ಕೇರಳ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ, ‘ಹೊರಗಿನ ಪಕ್ಷ’ ಎಂಬ ಟಿಎಂಸಿ ಆರೋಪ ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವುದು ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವಾಗಿದೆ. ಸುಭದ್ರ ಆಡಳಿತ ನಡೆಸಲು ಪಕ್ಷವನ್ನು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ತರಲು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಸಂಭಾವಿತ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಚುನಾವಣಾ ಉಸ್ತುವಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ‘ಬೌದ್ಧಿಕ’ ಮುಖಗಳಿಗೆ ಮಣೆ:
ಹಲವಾರು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಟಿಕೆಟ್ ವಿತರಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ bimba pratibimbaಮುಖಂಡರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಕ್ಷವು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ (ಸಿಇಎ) ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮಾಜಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅಶೋಕ್ ಲಾಹಿರಿ ಅವರನ್ನು ಉತ್ತರ ಬಂಗಾಳದ ಅಲಿಪುರ್ದುವಾರ್ ಮತ್ತು ತಾರಕೇಶ್ವರದಿಂದ ಖ್ಯಾತಪತ್ರಕರ್ತ ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಹಿರಿ 15 ನೇ ಹಣಕಾಸು ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜಸ್ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ವಾಜಪೇಯಿ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಇಎ ಆಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ದಿವಂಗತ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಬಂಧನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.
ಬಂಗಾಳ ಬೌದ್ಧಿಕವಾಗಿ ಸದೃಢ ರಾಜ್ಯ. ಶಿಕ್ಷಣ, ಸಂಗೀತ, ಸಿನೆಮಾ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿ ಅವರ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಕಾರಣ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಮೀಸಲಾತಿ ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾವಂತ ವರ್ಗವನ್ನು ತಲುಪಲು ಬಿಜೆಪಿ ಅಶೋಕ್ ಲಾಹಿರಿ ಮತ್ತು ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದೆ. ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಆಕ್ಷೇಪಗಳಿರುವವರಿಗೆ ನಾವು ಬೌದ್ಧಿಕ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮುಖಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.”ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡ ಎರಡನೆಯ ಅಂಶವೆಂದರೆ, ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಜನರು ಇರಬೇಕು ಎಂಬದು.
ಟಿಎಂಸಿಯ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಎಫ್‌ಐಸಿಸಿಐನ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಮಿತ್ ಮಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಹಣಕಾಸು ಮಂತ್ರಿಯಾಗುವಂತೆ ಮನವೊಲಿಸಿದರು, ಹೀಗಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮಿತ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಲಾಹಿರಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಎದುರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು “ಅವರು ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಿದರೆ ಅವರು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರೂ ಆಗಬಹುದು.
ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರಿಂದ ಹಲವಾರು ಟಿವಿ / ಚಲನಚಿತ್ರ ತಾರೆಯರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಇದನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಬಿಜೆಪಿ ಹಲವಾರು ಬಂಗಾಳಿ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ, ಬಂಗಾಳಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಟ ಯಶ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಚಂಡಿತಾಲಾ, ಬೆಹಲಾ ಪುರ್ಬಾದ ಪಾಯೆಲ್ ಸರ್ಕಾರ್, ತನುಶ್ರೀ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಂಜನಾ ಬಸು ಅವರನ್ನು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಬೌದ್ಧಿಕ ಬಂಡವಾಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಈಂತಹ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಮುಕಂಡರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಆದರೆ ತಮಿಳುನಾಡು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತನ್ನ ಬೇರುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ.
ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ, ಖುಷ್ಬು ಸುಂದರ್ ಚೆನ್ನೈನ ಸಾವಿರ ದೀಪಗಳ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕೆ.ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಅವರನ್ನು ಅರಾವಕುರಿಚಿಯಿಂದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯ ನಟ ನಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿ ತ್ರಿಶೂರ್‌ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದರೆ, ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಜಾಕೋಬ್ ಥಾಮಸ್ ಇರಿಂಜಲಕುಡಾದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ‘ಮೆಟ್ರೋ ಮ್ಯಾನ್’ ಶ್ರೀಧರನ್ ಪಾಲಕ್ಕಡ್‌ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿದ ಮಲಯಾಳಂ ನಟ ಕೃಷ್ಣ ಕುಮಾರ್ ತಿರುವನಂತಪುರಂ ಸೆಂಟ್ರಲ್‌ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ