ಕೊರೊನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮಧ್ಯೆ ಆಫೀಸ್‌ ಲೀಸ್‌ ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೇ.36 ಕುಸಿತ: ವರದಿ

ಕೊವಿಡ್‌-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಏಳು ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಚೇರಿ ಜಾಗದ ನಿವ್ವಳ ಲೀಸ್‌ (ಗುತ್ತಿಗೆ) ಶೇಕಡಾ 36 ರಷ್ಟುಕುಸಿತವಾಗಿದ್ದು, 5.5 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಆಸ್ತಿ ಸಲಹೆಗಾರ ಜೆಎಲ್ಎಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಚೇರಿ ಬಾಡಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಏಳು ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 8.6 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಂದ 2021 ರ ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕಚೇರಿ ಜಾಗದ  ಲೀಸ್ 5.53 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ತೀವ್ರತೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮುಂಬಯಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಡಿಕೆ ಕುಸಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಜೆಎಲ್‌ಎಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಮುಖ ಕಚೇರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾದ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ, ನಿವ್ವಳ ಲೀಸ್  2021 ರ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ 2.2 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 2.7 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿ ಇತ್ತು.
ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾದ ಮುಂಬೈ 2.1 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಂದ 0.2 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿ ಕಚೇರಿ ಸ್ಥಳವು ಕುಸಿದಿದೆ. ಚೆನ್ನೈ ಕಚೇರಿಯ ಗುತ್ತಿಗೆ 0.9 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಂದ 0.4 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದ್ದರೆ, ದೆಹಲಿ-ಎನ್‌ಸಿಆರ್ 1.5 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಂದ 1.1 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿ ಕುಸಿದಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಫೀಸ್ ಜಾಗದ ಲೀಸ್  ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ 1.1 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಗೆ ಏರಿದೆ. ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ 0.02 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಂದ 0.04 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.
ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ 0.4 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಿಂದ 0.5 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿ ಗುತ್ತಿಗೆಗೆ ಅಲ್ಪ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಸರಬರಾಜು ಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಜೆಎಲ್‌ಎಲ್ ಇಂಡಿಯಾ 2021 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 13.43 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿ ವಿಸ್ತೀರ್ಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು 2020 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 8.6 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಿಂತ 56 ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರೈಲ್ವೇ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಭೂಮಿ ಹಗರಣ: ಲಾಲು ಯಾದವ್, ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಸಿಬಿಐ ಆರೋಪಟ್ಟಿ ಸಲ್ಲಿಕೆ

ಜೆಎಲ್‌ಎಲ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮುಖ್ಯ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಸ್ಥ (ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಐಎಸ್) ಸಮಂತಕ್ ದಾಸ್, “ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಅಭಿಯಾನ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ 2021 ರ ವರ್ಷವು 38 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಹೊಸ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಲಿದೆ, ಆದರೆ ನಿವ್ವಳ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ 30 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಕೆಳಮುಖದಲ್ಲಿ ಸುಳಿದಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ” 2020 ರ ಪೂರ್ಣ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ನಿವ್ವಳ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯು ಸುಮಾರು 26 ದಶಲಕ್ಷ ಚದರ ಅಡಿಗಳಷ್ಟಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement