ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಲಕ್ಷವನ್ನೂ ಮೀರಿದ ದೈನಂದಿನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು.. 6 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುಗಳು

ನವ ದೆಹಲಿ: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ 1,52,879 ಜನರಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯ ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಹರಡಿದ ನಂತರ ಕಂಡ ದೈನಂದಿನ ಸೋಂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜಿಗಿತವಾಗಿದೆ.

ವೈರಸ್ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಾವುಗಳು ಸಹ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ, ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ 839 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಇದು ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿಯೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಸಾವು ಸಂಭವಿಸಿದ್ದಾಗಿದೆ.

ದೇಶವು ಈಗ ಐದು ದಿನಗಳಿಂದ ಒಂದು ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತಿದೆ.ಐದು ರಾಜ್ಯಗಳು – ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡ, ಕರ್ನಾಟಕ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಮತ್ತು ಕೇರಳ -ಈ ಐದು ರಾಜ್ಯಗಳು ಒಟ್ಟು ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 72.23% ನಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇವುಗಳಲ್ಲಿ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರವು ದೈನಂದಿನ ಸೋಂಕನ್ನು 58,993 ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಇದರ ನಂತರ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡದಲ್ಲಿ 11,447 ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದರೆ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 9,587 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ.ಒಟ್ಟು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ 45.65% ರಷ್ಟು ಪುಣೆ, ಮುಂಬೈ, ಥಾಣೆ, ನಾಗ್ಪುರ, ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ, ನಾಸಿಕ್, ದೆಹಲಿ, ರಾಯ್‌ಪುರ, ದುರ್ಗ್ ಮತ್ತು ಔರಂಗಾಬಾದ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹತ್ತು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿವೆ.
ಭಾರತವು ಈವರೆಗೆ 25,66,26,850 ಕೋವಿಡ್ -19 ಮಾದರಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ತಿಳಿಸಿದೆ.ದೇಶದಲ್ಲಿ ಈವರೆಗೆ 10,15,95,147 ಕೋವಿಡ್ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, 85 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 10 ಕೋಟಿ ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ
10 ಕೋಟಿ ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ. 10 ಕೋಟಿ ಡೋಸ್ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲು ಅಮೆರಿಕ 89 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಚೀನಾ ಅದೇ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ದಾಟಲು 102 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಮಾಣಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತವು ದಿನಕ್ಕೆ ಸರಾಸರಿ 38,93,288 ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳ ಕೊರತೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.
ಪಂಜಾಬ್, ರಾಜಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳ ಸೀಮಿತ ಪೂರೈಕೆ ಹೊಂದಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಸರಬರಾಜನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಕೋರಿ ಒಡಿಶಾ ಮತ್ತು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶವೂ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದೆ. ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯಗಳು ಲಸಿಕೆ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಖಂಡ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ಯವು ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ರಾಜೇಶ್ ತೋಪೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಪ್ರತಿ ವಾರ 40 ಲಕ್ಷ ಡೋಸ್ ಬೇಡಿಕೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಆದೇಶದ ಮೇರೆಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ರ ವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವ ‘ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಸವ’ಇಂದಿನಿಂದ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಧ್ಯೆ ಗರಿಷ್ಠ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಅರ್ಹರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಉತ್ಸವ ಹೊಂದಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ