ಕೊರಾನಕ್ಕೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ ಮೂರನೇ ಲಸಿಕೆ..! ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಗೆ ತಜ್ಞರ ಸಮಿತಿ ಅನುಮತಿ..!!

ಕೇಂದ್ರ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್‌ನ ವಿಷಯ ತಜ್ಞರ ಸಮಿತಿಯು ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ.
ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಶಿಫಾರಸು ಅನುಮೋದಿಸಿದರೆ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ಭಾರತದ ಮೂರನೇ ಅನುಮೋದಿತ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಯಾಗಲಿದೆ. ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ಕಂಪನಿ ತಯಾರಿಸಲಿದೆ. ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿಗಳು ತೆಲಂಗಾಣದ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಔಷಧೀಯ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ತನ್ನ 3ನೇ ಹಂತದ ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ 91.6% ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವು ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ನಂತರ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ಲಸಿಕೆ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಕೊವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆಯಾಯಿತು.
ಕೋವಿಡ್‌ಶೀಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಎರಡು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಎಸ್‌ಇಸಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ನಂತರ ಡಿಜಿಸಿಐ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಕೆಗೆ ಅನುಮೋದಿಸಿತ್ತು. ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ಅನ್ನು ಗಮಲೇಯ ರಿಸರ್ಚ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಜಿ ಅಂಡ್ ಮೈಕ್ರೋಬಯಾಲಜಿ ಜೊತೆಗೆ ರಷ್ಯಾದ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆ ನಿಧಿ (ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್) ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ಎಂಬುದು ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧದ ಅಡೆನೊವೈರಲ್ ಆಧಾರಿತ ಲಸಿಕೆ. ಇದನ್ನು ಗ್ಯಾಮ್-ಕೋವಿಡ್-ವ್ಯಾಕ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅದಕ್ಕೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದ ಆತುರದ ಬಗ್ಗೆ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ವಿವಾದಗಳಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅಂದಿನಿಂದ, ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧ ಇದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಡೇಟಾ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ. ಗೌರವಾನ್ವಿತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಜರ್ನಲ್ ದಿ ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ ಇದನ್ನು ದೃ ಢಪಡಿಸಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಎರಡನೇ ತರಂಗವನ್ನು ನೀಡಿದ ಲಸಿಕೆ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಉನ್ನತ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಮೂಲವೊಂದನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ 2 ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ: ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್, ಮತ್ತು ಕ್ಯೂ 3 2021ರ ವೇಳೆಗೆ ನಾವು ಇನ್ನೂ ಐದು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಈ ಲಸಿಕೆಗಳು ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಲಸಿಕೆ (ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ), ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸನ್ ಲಸಿಕೆ (ಜೈವಿಕ ಇ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ), ನೊವಾವಾಕ್ಸ್ ಲಸಿಕೆ (ಸೀರಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ),ಝೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಅವರ ಲಸಿಕೆ ಮತ್ತು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ನ ಇಂಟ್ರಾನಾಸಲ್ ಲಸಿಕೆ. ದೇಶದ ಯಾವುದೇ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗೆ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು (ಯುಎಸ್ಎ) ನೀಡುವಾಗ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿಗಳಾಗಿವೆ.
ಜೂನ್ ವೇಳೆಗೆ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಎಲ್ಲವೂ ಸರಿಯಾಗಿ ನಡೆದರೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸನ್ (ಬಯೋ ಇ) ಆಗಸ್ಟ್ ವೇಳೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಕ್ಯಾಡಿಲ್ಲಾ ಝೈಡಸ್ ಸಹ ಆಗಸ್ಟ್ ವೇಳೆಗೆ ಸಿಗಬಹುದಾಗಿದೆ. ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿಗೆ ಸೋಮವಾರ ಎಸ್‌ಇಸಿಯಿಂದ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದಿರುವುದರಿಂದ, ಅದರ ಲಭ್ಯತೆಯ ಕಾಲಮಿತಿಯೂ ಬದಲಾಗಬಹುದು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ದೂರವಾಣಿ ಕರೆಗಳಿಗೆ ‘ಹಲೋ’ ಬದಲಿಗೆ ‘ವಂದೇ ಮಾತರಂ’ ಎಂದು ಉತ್ತರಿಸಿ: ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಸೂಚನೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement