ಭಾರತದ ಐಪಿಎಲ್‌ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಟೂರ್ನಿ ಲಂಡನ್ನಿಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ತಾರಂತೆ ಈ ಮೇಯರ್‌ ಖಾನ್‌…!

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಫ್ರೀ ಕೊಡುತ್ತೇವೆ ವಿವಿಧ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರೆ ಲಂಡನ್‌ ಮೇಯರ್‌ ಒಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಮರುಚುನಾವಣೆಗೆ ಅವಕಾಶ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಈಗ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಟಿ-೨೦ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಟೂರ್ನಿ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಪ್ರೀಮಿಯರ್‌ ಲೀಗ್‌ (ಐಪಿಎಲ್‌) ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಟೂರ್ನಿಯನ್ನೇ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್‌ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ..!!
ಲಂಡನ್ ಮೇಯರ್ ಸಾದಿಕ್ ಖಾನ್ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ಅನ್ನು ಬ್ರಿಟನ್‌ ರಾಜಧಾನಿಗೆ ತರುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದವರು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಲಂಡನ್‌ ನಗರವನ್ನು ವಿಶ್ವದ “ನಿರ್ವಿವಾದದ ಕ್ರೀಡಾ ರಾಜಧಾನಿ” ಎಂದು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರಂತೆ.. ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಗ್ರೇಟರ್ ಲಂಡನ್ ಹುದ್ದೆಗೆ ಮರು ಚುನಾವಣೆಯ ಬಿಡ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಖಾನ್ ಅವರು ಈ ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಐಪಿಎಲ್‌ನ 14 ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, 8 ತಂಡಗಳು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಟ್ರೋಫಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿವೆ. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಲಂಡನ್ ಮೈದಾನಗಳಾದ ಲಾರ್ಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಓವಲ್, ಕೌಂಟಿ ಸೈಡ್ ಸರ್ರೆಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂದು ಖಾನ್ ಹೇಳಿಯೂಆಗಿದೆ..!!
ಕೊಹ್ಲಿ, ಧೋನಿ, ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಜಸ್ಪ್ರೀತ್ ಬುಮ್ರಾ ಅವರಂತಹವರು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ”ಎಂದು ನೈಋತ್ಯ ಲಂಡನ್‌ನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್ .ಕಿಂಗ್‌ಸ್ಟೋನಿಯನ್ ನಲ್ಲಿ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಒಪಿಂಡಿಯಾ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸರ್ರೆಯ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಲಂಡನ್ ಈ ಹಿಂದೆ ಎನ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್, ಎಂಎಲ್‌ಬಿ ಅಥವಾ ಎನ್‌ಬಿಎ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಆ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಐಪಿಎಲ್ ಸೇರಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಖಾನ್ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ಹಲವು ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿದ್ದೇನೆ. ವಿಶ್ವದ ಕ್ರೀಡಾ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಿ ಲಂಡನ್ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದ ನಿರ್ವಿವಾದ ಕ್ರೀಡಾ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಮ್ಮ ನಗರದಲ್ಲಿ ನಾವು ಪ್ರಮುಖ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಮೇಜರ್ ಲೀಗ್ ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್, ಎನ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್ 10 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಎಲ್ಲವೂ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಜೋಶುವಾ ವಿ ಕ್ಲಿಟ್ಸ್ಕೊ ಅವರ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದ್ದೀರಿ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವುದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬಾರ್‌ ಉದ್ಯಮಗಳ ಮೇಲೆಯೂ ಇದು ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತದೆ.
ಭಾರತವು ಲಂಡನ್‌ ನಗರದಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಯುರೋಪಿನ ಪ್ರಥಮ ನಗರ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಭಾರತೀಯರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ, ನಾವೂ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಭಾರತೀಯರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇವೆ. ಇದು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಲಂಡನ್ ನಡುವಿನ ಸೇತುವೆಯಾಗಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಸರ್ರೆ ಪ್ರವರ್ತಕರಾಗಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಐಪಿಎಲ್ ಅನ್ನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಪಡೆಯುವ ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಅವರು ಭಾರಿ ಮನ್ನಣೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಖಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದರೆ, ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ ಅನ್ನು ಭಾರತದಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ ಎಂದು ಬಿಸಿಸಿಐನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಐಪಿಎಲ್ ಅನ್ನು ಭಾರತದ ಹೊರಗೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ – 2009 ರಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವೇಳೆ ದೊಂಬಿ ನಂತರ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಲ್ಲಿ 129 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement