ಮಹತ್ವದ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆ.. ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಗರಿಷ್ಠ ವಯಸ್ಸು 70 ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆ: ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆ

ಮುಂಬೈ: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಿಂಚಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ (ಎನ್‌ಪಿಎಸ್) ಪ್ರವೇಶದ ಗರಿಷ್ಠ ವಯಸ್ಸನ್ನು 65 ರಿಂದ 70 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ (ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ) ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ.
60 ವರ್ಷದ ನಂತರ ಸೇರುವ ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ 75 ವರ್ಷದ ವರೆಗೆ ತಮ್ಮ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಕುರಿತು ನಿಯಂತ್ರಕವು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ. ಇತರ ಪ್ರಕಾರದ ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಮುಕ್ತಾಯದ ಗರಿಷ್ಠ ವಯಸ್ಸು 70 ಆಗಿದೆ.
ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಗಳ ನಿಯಂತ್ರಕವು ಎನ್‌ಪಿಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಖಾತರಿ ಪಿಂಚಣಿ ಉತ್ಪನ್ನದ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಒಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿತ ಕೊಡುಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದರರ್ಥ ಅದರ ಪಿಂಚಣಿ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂತಹ ಉತ್ಪನ್ನದ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗಳ (ಆರ್‌ಎಫ್‌ಪಿ) ವಿನಂತಿಯನ್ನು 15-20 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ನಾವು ಪ್ರವೇಶದ ವಯಸ್ಸನ್ನು 60 ರಿಂದ 65 ಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿದಾಗ ಕಳೆದ 3.5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 60 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಸುಮಾರು 15,000 ಚಂದಾದಾರರು ಎನ್‌ಪಿಎಸ್‌ಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸುಪ್ರತಿಮ್ ಬಂಡೋಪಾಧ್ಯಾಯ ಗುರುವಾರ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಗರಿಷ್ಠ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಿಯಂತ್ರಕವು ಪರಿಗಣಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಓದಿರಿ :-   ಚಲಿಸುವ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾದ ವ್ಯಕ್ತಿ: ಯಮರಾಜನಿಗೆ ಸಡ್ಡು ಹೊಡೆದು ಬಾಯಿಯಿಂದ ಉಸಿರು (ಸಿಪಿಆರ್) ನೀಡಿ ಬದುಕಿಸಿದ ಪತ್ನಿ | ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌

ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಿಗೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸಿದ ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಸಹ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರವಾನಗಿಗಳನ್ನು ‘ಟ್ಯಾಪ್ ಆನ್’ ಮಾಡಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸ ಅರ್ಜಿದಾರರಿಗೆ ಸುಮಾರು 45 ದಿನಗಳ ಎರಡನೇ ವಿಂಡೋ ತೆರೆಯಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿನ ಅನುಭವದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ನಿಯಂತ್ರಕವು ‘ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್’ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬಂಡೋಪಾಧ್ಯಾಯ ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಸ್ತುತ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪರವಾನಗಿ ಹೊಂದಿರುವವರ ಪರವಾನಗಿಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ ಆಕ್ಸಿಸ್ ಅಸೆಟ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಕಂಪನಿಗೆ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಸನ್ ಲೈಫ್ ಮತ್ತು ಕೊಟಕ್ ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿ ಪರವಾನಗಿ ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಕೆಲವು ನಿಯಂತ್ರಕ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಎನ್‌ಪಿಎಸ್‌ನಲ್ಲಿನ ಏಜೆಂಟರು ಪಾಯಿಂಟ್ಸ್ ಆಫ್ ಪ್ರೆಸೆನ್ಸ್ (ಪಿಒಪಿಗಳು) ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಿಯಂತ್ರಕ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಬಂಡೋಪಾಧ್ಯಾಯ ಹೇಳಿದರು.
ಗಾತ್ರವು 5 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿದ್ದರೆ ನೌಕರರನ್ನು ಕಮ್ಯೂಟ್‌’ ಅಥವಾ ಪಿಂಚಣಿ ಪಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನೂ ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ 2 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪಿಂಚಣಿ ಪಾಟ್‌ಗೆ ಇದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬಂಡೋಪಾಧ್ಯಾಯರ ಪ್ರಕಾರ ಅಂತಹ ಪರಿವರ್ತನೆಯು ತೆರಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸಕ್ತ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಂದಾದಾರರ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಕ ಗಮನಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು 2019-20ನೇ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 6 ಲಕ್ಷದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಅಟಲ್ ಪಿಂಚಣಿ ಯೋಜನೆ (ಎಪಿವೈ) ಸಂಯೋಜನೆಗಾಗಿ, ಪ್ರಸಕ್ತ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಕೋಟಿ ಹೊಸ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 8.3 ರಷ್ಟಿದೆ. ಪಿಎಫ್‌ಆರ್‌ಡಿಎ ಎನ್‌ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಎಪಿವೈ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 5.78 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಆಸ್ತಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 31 ಮಾರ್ಚ್ 2021 ರ ವೇಳೆಗೆ 4.24 ಕೋಟಿ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ರಾತ್ರಿಯ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ 1,000 ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ದೈತ್ಯ ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ರಚನೆಯ ಅದ್ಭುತ ವೀಡಿಯೊ....ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement