ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಜಂಪ್‌… ಮುಂಬೈ-ಪುಣೆ ಸ್ಥಿತಿಯತ್ತ ಬೆಂಗಳೂರು..!!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೇವಲ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 17,489 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕರ್ನಾಟಕವು ತನ್ನ ಏಕದಿನ ಗರಿಷ್ಠ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸ್ಪೈಕ್ ದಾಖಲಿಸಿದೆ.
ಶನಿವಾರದ ಪ್ರಕರಣವೂ ಸೇರಿ ಒಟ್ಟು ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆ ಸೇರಿ ಒಟ್ಟು ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆ 11,41,998ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು 1,19,160 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಬುಲೆಟಿನ್ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಶನಿವಾರ, ರಾಜ್ಯದ ಆರೋಗ್ಯ ಬುಲೆಟಿನ್ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 80 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ,
ಶನಿವಾರ ಕೇವಲ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿಯೇ 11,404 ಸೋಂಕುಗಳುವರದಿಯಾಗಿದ್ದು, ಮುಂಬೈ ಹಾಗೂ ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸರಿಸಮನಾಗಿ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗುತ್ತಿವೆ. ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಇನ್ನು ನಗರದಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿಗೆ 43 ಮಂದಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರದಿಂದ ರಾಜ್ಯವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ, ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ 14,859 ಹೊಸ ಕೊರೊನಾ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ 9,917 ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿತ್ತು.
ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 13,270 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಹಾಗೂ ಶನಿವಾರ 5,565 ಜನ ಗುಣಮುಖರಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಚೇತರಿಕೆಯು ಒಟ್ಟು 10,09,549 ತಲುಪಿದೆ.
ರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಕೆ ಸುಧಾಕರ್ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸುಮಾರು ಒಂದೂವರೆ ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ತುರ್ತು ಸಭೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ ನಂತರ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಬೆಂಗಳೂರು ಮತ್ತು ಇತರ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹತೋಟಿಯಲ್ಲಿದೆ.
ಈ ವಾರದ ನಂತರ, (ಏಪ್ರಿಲ್ 20 ರಂದು) ನಾವು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕುಳಿತು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತೇವೆ. ನಾನು ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದೇನೆ.ಆದ್ಯತೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ, ರಾಜಕೀಯ, ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೂಟಗಳಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂ ವಿಧಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಇಂದು ನಾವು ಸಾಮಾಜಿಕ, ರಾಜಕೀಯ, ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೂಟಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹೊಸ ಸುತ್ತೋಲೆಯನ್ನು ಹೊರಡಿಸುತ್ತೇವೆ- ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ನಾವು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮುಚ್ಚಿದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮದುವೆಗಳಲ್ಲಿ 100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಇರಬಾರದು ಮತ್ತು 200 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತೆರೆದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಇರಬಾರದು ಎಂದು ಸುಧಾಕರ್ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದರು.
ಕೋವಿಡ್‌ ಕುರಿತು ರಾಜ್ಯದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿ (ಟಿಎಸಿ) ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಠಿಣ ಕರ್ಫ್ಯೂ ತರಹದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಜಾರಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ