ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಹರಡುವಿಕೆ ತಡೆಗೆ ಎಲ್ಲ ಒಳಾಂಗಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಎರಡು ತಿಂಗಳ ನಿಷೇಧ: ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್‌ ಇಂಡಿಯಾ ಟಾಸ್ಕ್ ಫೋರ್ಸ್ ಶಿಫಾರಸು

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಹರಡುವಿಕೆ ವಿರುದ್ಧ ಸರ್ಕಾರ ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಪ್ರತಿ ದಿನ ಕಳೆದಂತೆ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ. ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ತಿಂಗಳಾದರೂ ಒಳಾಂಗಣ ಕೂಟಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಷೇಧ ಹೇರಬೇಕು ಎಂದು ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ ಕೋವಿಡ್ -19 ಆಯೋಗದ ಭಾರತ ಕಾರ್ಯಪಡೆ ತನ್ನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಧಾರ್ಮಿಕ, ರಾಜಕೀಯ ಘಟನೆಗಳು (ರಾಜ್ಯ ಚುನಾವಣೆಗಳು), ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೂಟಗಳಿಂದ (ಮದುವೆಗಳು, ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳು, ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು) ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಸಹ ಇದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ಮುಂದಿನ ಎರಡು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ 10ಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡ ಗುಂಪುಗಳ ಮೇಲೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ನಿಷೇಧವನ್ನು ನಾವು ಬಲವಾಗಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ ಕೋವಿಡ್ -19 ಆಯೋಗದ ಭಾರತ ಕಾರ್ಯಪಡೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಮತದಾನದ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಚುನಾವಣಾ ಸಮಾವೇಶಗಳನ್ನು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ನಿಷೇಧಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ರ್ಯಾಲಿಗಳಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದರೂ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಪ್ರಚಾರ ಮತ್ತು ಮತದಾನ ನಾಲ್ಕು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪುದುಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.
ಆದರೆ, ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾದ ಮಹಾ ಕುಂಭಮೇಳವು ಕೋವಿಡ್-ಸೂಕ್ತವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಟಾಸ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಉತ್ಸವಗಳಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಅಖಾಡಾಗಳ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.
ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಏಪ್ರಿಲ್ 30 ರ ಮೊದಲು ಮಹಾ ಕುಂಭವನ್ನು ಸುತ್ತಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.
ಕೂಟಗಳಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಒಳಾಂಗಣ ಮತ್ತು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಬಲ್ಲ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಕೆಲವು ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದೆ. ಮದುವೆ ಅಥವಾ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಜನ ಸೇರುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ ಕೋವಿಡ್ -19 ಆಯೋಗದ ಇಂಡಿಯಾ ಟಾಸ್ಕ್ ಫೋರ್ಸ್ ಈ ಹಿಂದಿನ ಘಟನೆಗಳ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಘಟನೆಗಳು ವಿಚ್ಛಿದ್ರಕಾರಕವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ
ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಳಜಿಗಳು, ಸೋಂಕು, ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಮರಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಗಣನೆಗಳನ್ನು ಅತಿಕ್ರಮಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಸೋಂಕುಗಳಲ್ಲಿನ ಉಲ್ಬಣಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗರೂಕತೆಯನ್ನು ಇದು ಕೋರಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳು, ಕ್ರೀಡಾ ರಂಗಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಟೇಡಿಯಂಗಳು ಮತ್ತು 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಗುಂಪುಗಳು ಒಟ್ಟುಗೂಡಬಹುದಾದ ಒಳಾಂಗಣ ಸಭಾಂಗಣಗಳನ್ನು ಮುಂದಿನ ಎರಡು ತಿಂಗಳು ಏಪ್ರಿಲ್ ಮತ್ತು ಮೇನಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಲು ಸೂಚಿಸಿದೆ,
ಪರೀಕ್ಷಾ ವಿಧಾನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತ ಸಮುದಾಯ ನೇತೃತ್ವದ, ವಿಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆ, ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ.ನಿಖರ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಪರೀಕ್ಷೆ, ಪತ್ತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವುದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಮೂಲಾಧಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತ ಕಾರ್ಯಪಡೆ ಹೇಳಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳು, ಗಡಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್‌ನಿಂದ ತವರು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ವಲಸೆ ಬಂದವರಿಗೆ ಇದು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವಿಕೆ, ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಸಹ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೇಳುತ್ತದೆ,
ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 2,34,692 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 1,23,354 ಜನರು ಗುಣಮುಖರಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 1,341 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೊದಿಂದ ಕೇವಲ 15,000 ರೂ.ಗಳಿಗೆ 4G ಎಂಬೆಡ್ಡೆಡ್‌ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಬಿಡುಗಡೆ...?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement