ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು: ನಿಲ್ಲದ ಭಾರತದ ದೈನಂದಿನ ಸೋಂಕಿನ ಏರಿಕೆ ಗ್ರಾಫ್‌..!

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಕಾಯಿಲೆಯ (ಕೋವಿಡ್ -19) 2,61,500 ದೈನಂದಿನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಭಾರತವು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಏಕದಿನ ಸ್ಪೈಕ್ ಅನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವುದು ಮುಂದುವರಿದಿದೆ.ಮತ್ತು 1501 ಸಾವುನೋವುಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ,
ಒಟ್ಟು ಸೋಂಕಿರ ಸಂಖ್ಯೆ 1,47,88,109 ಮತ್ತು ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 1,77,150 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ 18,01,316 ರಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9 ಗಂಟೆಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಡ್ಯಾಶ್‌ಬೋರ್ಡ್ ತೋರಿಸಿದೆ.
ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 1,38,423 ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಈವರೆಗೆ 1,28,09,643 ಜನರು ಈ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಭಾರತ ಇದುವರೆಗೆ 11 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಿದೆ.ಹಲವಾರು ನಗರಗಳು, ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ರೀತಿಯ ಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೆಟ್ರೋಪಾಲಿಟನ್ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಕೋವಿಡ್ -19 ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಕೇಂದ್ರವಾದ ಮುಂಬೈ ಸೇರಿದಂತೆ ಉತ್ತರ, ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾರತದ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಗರಗಳು ವಾರಾಂತ್ಯದ ಕರ್ಫ್ಯೂ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲಿವೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಶನಿವಾರ 24,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ದೆಹಲಿಯು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಏಕದಿನ ಉಲ್ಬಣ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಪುಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂಬೈ ರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ 80,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ರಾಜ್ಯ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಭಾನುವಾರದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅನ್ನು ವಿಧಿಸಿದೆ, ಇದನ್ನು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಪ್ರತಿ ವಾರ ಮೇ 15 ರ ವರೆಗೆ ಅನುಸರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಈ ವಾರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 190,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸರಾಸರಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸೋಂಕುಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿವೆ
ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಏರಿಕೆಯ ಜೊತೆಗೆ, ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕುತ್ತಿದೆ. ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳು, ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಸಾವುಗಳು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆ, ಐಸಿಯು ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿವೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಜನರು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಇರಬೇಕೆಂದು ಸರ್ಕಾರ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಈ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು 2020 ರಲ್ಲಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಆಕ್ರಮಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಪಾಲಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೂಕ್ತ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಜನರನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ