ಓಲಾದಿಂದ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಇ-ಸ್ಕೂಟರ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ..400 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರ ಸ್ಥಾಪನೆ..!

ಓಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ತನ್ನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ಅನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 400 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಲಕ್ಷ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ‘ಹೈಪರ್‌ ಚಾರ್ಜರ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್’ ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಕೆಲಸ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರೆಸ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಇ-ಸ್ಕೂಟರ್‌ನ ಬೆಲೆ ನಿಗದಿಯಂತಹ ವಿವರಗಳನ್ನು ಕಂಪನಿ ಇನ್ನೂ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ.
ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ 75 ಕಿ.ಮೀ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ 18 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ 50% ಓಲಾ ಸ್ಕೂಟರ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಓಲಾ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯನ್ನು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು 2,400 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು, ಅದು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವಾರ್ಷಿಕ 2 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುನಿಟ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.
ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ಬಲವಾದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಇಂದು, ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದ ಗ್ಯಾಪ್‌ ಅಂದರೆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದು … (ನಮ್ಮ) ಹೈಪರ್‌ಚಾರ್ಜರ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ .. 400 ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳು ​​ಮತ್ತು ಈ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿ ನಾವು 1,00,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಓಲಾ ಭಾರತದ 100 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 5,000 ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಿದೆ. ಈ ಓಲಾ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ ಅಲೋನ್ ಟವರ್‌ಗಳಂತೆ ಹಾಗೂ ಜನಪ್ರಿಯ ಸ್ಥಳಗಳಾದ ಮಾಲ್‌ಗಳು, ಐಟಿ ಪಾರ್ಕ್‌ಗಳು, ಕಚೇರಿ ಸಂಕೀರ್ಣಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಫೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಅನೇಕ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಜನಪ್ರಿಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ, ಬಹುಮಟ್ಟದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಉತ್ತಮವಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಓಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಅಲ್ಲದೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಓಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಮೂಲಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್‌ಗೆ ಪಾವತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಓಲಾ ಸ್ಕೂಟರ್ ಹೋಮ್ ಚಾರ್ಜರ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಯಾವುದೇ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಲೇಶನ್‌ (installation) ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಾಲ್ ಸಾಕೆಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಾಹನವನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಕೋವಿಡ್‌ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಪರಿಣಾಮದ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಅಗರ್ವಾಲ್ ಅವರು ಈವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ದೊಡ್ಡ ಅಡ್ಡಿ ಉಂಟಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ವಾರಗಳು ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ವಿಷಯಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು ಆದರೆ ಈಗ ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವಂತೆ, ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ರೋಲ್‌ ಔಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ದೊಡ್ಡ ಅಡ್ಡಿ ಉಂಟಾಗುವುದನ್ನು ನಾವು ಊಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಕಂಪನಿಯು ಪೂರೈಕೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ ಅದು ತನ್ನದೇ ಆದ ಕೆಲವು ಘಟಕಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ