ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳಿರುವ 19 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಪೂರೈಕೆ; ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಪಾಲು

ನವ ದೆಹಲಿ: ದೇಶದ ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಕೊರತೆ ಪರಿಹರಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಬುಧವಾರ ಏಪ್ರಿಲ್ 30 ರ ವರೆಗೆ 19 ರಾಜ್ಯಗಳು / ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಎಂಟಿ-ವೈರಲ್ ಔಷಧವನ್ನು ಮಧ್ಯಂತರ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ 2,69,200 ಬಾಟಲುಗಳ ಪಾಲು ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ನಂತರ ಗುಜರಾತ್ 1,63,500 ಬಾಟಲುಗಳು, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ 1,22,800 ಬಾಟಲುಗಳು, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ 92,400 ಬಾಟಲುಗಳು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿಗೆ 61,900 ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಕೋವಿಡ್‌-19 ರ ತೀವ್ರ ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವ ತನಿಖಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಔಷಧವಾಗಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಅಗತ್ಯ ಇರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಇದು ಅತ್ಯಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಮಧ್ಯಂತರ ಹಂಚಿಕೆಯು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಹೆಚ್ಚು ನೀಡುವ 14 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಿರುವ 5 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದರು.
ಎಂಟಿ ವೈರಲ್ ಔಷಧಿ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಕೊರತೆಯ ವರದಿಗಳ ಮಧ್ಯೆ, ಕೇಂದ್ರವು ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ತಿಂಗಳಿಗೆ 38 ಲಕ್ಷ ಬಾಟಲುಗಳ ಮಟ್ಟದಿಂದ ತಿಂಗಳಿಗೆ 74 ಲಕ್ಷ ಬಾಟಲುಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, 20 ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ತಾಣಗಳಿಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನ ಬೇಡಿಕೆಯ ಹಠಾತ್ ಏರಿಕೆ ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ದೇಶೀಯ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ತಯಾರಕರ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ರಾಜ್ಯಗಳು ಮಾಡಿದ ದೊಡ್ಡ ಖರೀದಿಗಳು ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ವಿತರಣಾ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೂಲಕ ಸರಬರಾಜು ಹಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ. ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳು ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ನ ತೀವ್ರ ಕೊರತೆ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು.
ಈ ಆರಂಭಿಕ ಹಂಚಿಕೆ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸರಬರಾಜುಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಬಹುದೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರಾಜ್ಯಗಳು / ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತದೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ. ಈಗಾಗಲೇ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಸರಬರಾಜು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು, ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಭೌಗೋಳಿಕ ಸಾಮೀಪ್ಯ ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ತಯಾರಕರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೆಯಾದ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ತಯಾರಕರ ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್‌ಗೆ ಒಳಹರಿವು ನೀಡಿ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಒಪ್ಪಿದ ರಾಜ್ಯ ಹಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ರವಾನಿಸಲು ತಯಾರಕರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ವಿತರಣಾ ಚಾನಲ್‌ಗೆ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಲು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ತಮ್ಮ ಸರಬರಾಜು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ತಯಾರಕರಿಗೆ ನೀಡಬಹುದು ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.
ಯಾವುದೇ ರಾಜ್ಯವು ಏಪ್ರಿಲ್ 30ರ ಮೊದಲು ತನ್ನ ಹಂಚಿಕೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅದು ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಅವರ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಮರುಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಲು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ರಾಜ್ಯಗಳು ತಕ್ಷಣವೇ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ಗಾಗಿ ರಾಜ್ಯ ನೋಡಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಬಹುದು, ಅವರು ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಹಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಔಷಧದ ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಮತ್ತು ಸಮಯೋಚಿತ ಚಲನೆಗೆ ಕಾರಣರಾಗುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಡಬಲ್ ಡೆಕ್ಕರ್ ಬಸ್ ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ನಿತಿನ್ ಗಡ್ಕರಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement