ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮೌಂಟ್‌ ಎವರೆಸ್ಟ್ ತಲುಪಿದ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌..!!

ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತವನ್ನೂ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.,,! ಮೌಂಟ್ ಎವರೆಸ್ಟ್ ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದ ನಾರ್ವೇಜಿಯನ್ ಪರ್ವತಾರೋಹಿ ಗೆ ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ದೃಢಪಟ್ಟ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಮೂಲಕ ಕಠ್ಮಂಡುವಿಗೆ ಒಯ್ದು ಅಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು.,,!!
ಎರ್ಲೆಂಡ್ ನೆಸ್ ಅವರು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ ಶುಕ್ರವಾರ ಸಂದೇಶವೊಂದರಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರಂದು ಕೋವಿಡ್‌ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಗುರುವಾರ ಮತ್ತೊಂದು ಪರೀಕ್ಷೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈಗ ನೇಪಾಳದ ಸ್ಥಳೀಯ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ವೈರಸ್‌ನಿಂದಾಗಿ ನಾರ್ವೇಜಿಯನ್ ಪರ್ವತಾರೋಹಿ ಎರ್ಲೆಂಡ್ ನೆಸ್ ಅವರನ್ನು ಎಂಟು ರಾತ್ರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಅವರ ಗುಂಪಿನ ಶೆರ್ಪಾಗೆ ಸಹ ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ಬಿಬಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರಂದು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಮೊದಲು ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಆರು ದಿನಗಳಿಂದ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ನೆಸ್ ಅವರು “ಚಾರಣದಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಏಸ್ ಪರ್ವತ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ, ಆಸ್ಟ್ರಿಯನ್ ಲ್ಯೂಕಾಸ್ ಫರ್ಟೆನ್‌ಬಾಚ್, ಈ ಎಲ್ಲ ವೈರಸ್‌ಗಳು ತಕ್ಷಣವೇ ಪರೀಕ್ಷಿಸದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ ಈಗ ಎವರೆಸ್ಟ್‌ನ ತಳದಲ್ಲಿ ಬೀಡುಬಿಟ್ಟಿರುವ ನೂರಾರು ಇತರ ಆರೋಹಿಗಳು, ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರು ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕರಲ್ಲಿ ಈ ವೈರಸ್ ಹರಡಬಹುದು ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದರು.
ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಈಗ ಅತ್ಯಂತ ತುರ್ತಾಗಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ತಂಡವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ತಂಡಗಳ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಪರ್ಕವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಫರ್ಟೆನ್‌ಬಾಚ್ ಹೇಳಿದರು.
18 ಪರ್ವತಾರೋಹಿಗಳ ತಂಡವನ್ನು ಎವರೆಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಹೋದರ ಶಿಖರ ಮೌಂಟ್ ಲೋಟ್ಸೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಫರ್ಟೆನ್‌ಬಾಚ್, ನಾರ್ವೇಜಿಯನ್ ಹಲವಾರು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ವಾರಗಳ ವರೆಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕಾರಣ ಪರ್ವತದ ಮೇಲೆ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಇರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪರ್ವತಗಳ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೇಪಾಳದ ಪರ್ವತಾರೋಹಣ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತನಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ನ್ಯುಮೋನಿಯಾ ಮತ್ತು ಎತ್ತರದ ಕಾಯಿಲೆಯಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ವರದಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಇವೆ ಎಂದು ಪರ್ವತಾರೋಹಣ ವಿಭಾಗದ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಮೀರಾ ಆಚಾರ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪರ್ವತಾರೋಹಣವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಆರೋಹಿಗಳು 2019 ರ ಮೇ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಈ ವರ್ಷ ಎವರೆಸ್ಟ್‌ಗೆ ಮರಳಿದ್ದರು.
ವಿಶ್ವದ ಎಂಟು ಎತ್ತರದ ಶಿಖರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನೇಪಾಳದ ಜನಪ್ರಿಯ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ ಕ್ಲೈಂಬಿಂಗ್ ಋತುಮಾನವು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ