ಕೋವಿಡ್ -19 ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಝೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಔಷಧಿಗೆ ತುರ್ತು ಅನುಮೋದನೆ

ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಮ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಪೆಜಿಲೇಟೆಡ್ ಇಂಟರ್ಫೆರಾನ್ ಆಲ್ಫಾ -2 ಬಿ (ಪೆಗಿಫ್ಎನ್) ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಔಷಧ ನಿಯಂತ್ರಕದಿಂದ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಔಷಧ ಸಂಸ್ಥೆ ಝೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಡ್ರಗ್ ಪೆಗೈಲೇಟೆಡ್ ಇಂಟರ್ಫೆರಾನ್ ಆಲ್ಫಾ -2 ಬಿ ಯ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸೂಚನೆಗಾಗಿ ಕಂಪನಿಯು ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಡಿಸಿಜಿಐನಿಂದ ಅನುಮತಿ ಕೋರಿತ್ತು.
ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಮ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ‘ವಿರಾಫಿನ್’, ಪೆಜಿಐಎಫ್‌ಎನ್ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಕಂಪನಿಯು ಡ್ರಗ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ (ಡಿಸಿಜಿಐ) ನಿರ್ಬಂಧಿತ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಝೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ನಿಯಂತ್ರಕ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪೆಗಿಫ್ಎನ್ ಅನೇಕ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಬಿ ಮತ್ತು ಸಿ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಪ್ರಮಾಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿತವಾದ ಸುರಕ್ಷತೆ ಹೊಂದಿದೆ.ಎಂಟಿ ವೈರಲ್ ವಿರಾಫಿನ್‌ನ ಒಂದೇ ಡೋಸ್ ಸಬ್ಕ್ಯುಟೇನಿಯಸ್ ಕಟ್ಟುಪಾಡು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಫೈಲಿಂಗ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“ಕೋವಿಡ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲೇ ನಿರ್ವಹಿಸಿದಾಗ, ರೋಗಿಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ವಿರಾಫಿನ್ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆ / ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಸೆಟಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಿಸ್ಕ್ರಿಪ್ಷನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಝೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಹೇಳಿದೆ.
ನಾವು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಮೊದಲೇ ನೀಡಿದಾಗ ವೈರಲ್ ಹೊರೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಉತ್ತಮ ರೋಗ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅವರಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧದ ಈ ಯುದ್ಧ “ಎಂದು ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಎಂಡಿ ಶಾರ್ವಿಲ್ ಪಟೇಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ