ಈಗ ಮತ್ತೊಂದು ಲಸಿಕೆ ..ಮೇ 1ರಂದು ರಷ್ಯಾದ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಕೋವಿಡ್ ಲಸಿಕೆ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಚ್ ಪಡೆಯಲಿರುವ ಭಾರತ

ಮೇ 1 ರಂದು ಕೋವಿಡ್‌-19 ವಿರುದ್ಧ ದ ಲಸಿಕೆ ರಷ್ಯಾದ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಭಾರತದ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ಸಂಪತ್ತಿನ ನಿಧಿಯ (sovereign wealth fund) ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಲಸಿಕೆಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ಅವುಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿಲ್ಲ. “ಮೊದಲ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಮೇ 1 ರಂದು ತಲುಪಿಸಲಾಗುವುದು.” ರಷ್ಯಾದ ಸರಬರಾಜುಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎಂದು ಕಿರಿಲ್ ಡಿಮಿಟ್ರಿವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತವು ತನ್ನ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದೆ. ಸೋಮವಾರ, ಭಾರತವು 352,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ರಷ್ಯಾದ ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್ ಸಂಪತ್ತು ನಿಧಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ಐದು ಪ್ರಮುಖ ಭಾರತೀಯ ತಯಾರಕರೊಂದಿಗೆ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 85 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಬೇಸಿಗೆಯ ವೇಳೆಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 5 ಕೋಟಿ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ದರ್ಜೆಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಉಪಕರಣಗಳ ಆಮದಿನ ಮೇಲಿನ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಸುಂಕವನ್ನು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಮನ್ನಾ ಮಾಡಿದೆ. ಇತರ ಜಾಗತಿಕ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕರಾದ ಮಾಡರ್ನಾ ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸನ್‌ರನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯಲು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿವೆ.
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಕಳೆದ ವಾರ ದೇಶದ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕರೊಂದಿಗೆ ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಸಂವಾದ ನಡೆಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲ ಭಾರತೀಯರಿಗೂ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡುವ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಡಿಸಿಜಿಐ) ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಲಸಿಕೆಗಳಿಗೆ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ನೀಡಿತ್ತು – ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ನ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೀರಮ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ತಯಾರಿಸಿದ ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್-ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾದ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್. ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಡಿಸಿಜಿಐ ರಷ್ಯಾದ ಲಸಿಕೆ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ