ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿದ್ದರೂ ನಕಲಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯೊಂದಿಗೆ ವಿಮಾನ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಯುವತಿ

ಗುವಾಹಟಿ: ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿದ್ದ 21 ವರ್ಷದ ಯುವತಿಯೊಬ್ಬಳು ನಕಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಣಿಪುರಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿ  ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಘಟನೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಥೌಬಲ್‌ನ ಪಾಪಲ್ ಮಾಯೈ ಲಿಕೈನ ವಾಂಗ್‌ಖೇಮ್ ರಬಿನಾ ದೇವಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 22 ರಂದು ಇಂಡಿಗೊ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಿಂದ ಕೋಲ್ಕತಾ ಮೂಲಕ ಇಂಫಾಲ್‌ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದರು. ಇಂಫಾಲ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಗಳ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವಳು ನಕಲಿ ಕೊವಿಡ್‌ -19 ನೆಗೆಟಿವ್‌ ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಳು ಎಂದು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 21 ರಂದು ಆಕೆಗೆ ಕೊರೊನಾ ಪಾಸಿಟಿವ್‌ ಇತ್ತು ಎಂದು ತನಿಖೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.
2020 ರ ಮಣಿಪುರ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳ (ಕೋವಿಡ್ -19 ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಜಾರಿ) ನಿಯಮವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮಹಿಳೆಗೆ 2,000 ರೂ.ಗಳ ದಂಡ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಥೌಬಲ್ ಜಿಲ್ಲಾ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ಎನ್ ಬಂದಾನ ದೇವಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇಂತಹ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ಕೃತ್ಯಕ್ಕೆ ಸಹ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಪರ್ಕಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ಹರಡುತ್ತದೆ.
ಸಿಆರ್‌ಪಿಸಿ, 1973 ರ ಸೆಕ್ಷನ್ 110 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಉತ್ತಮ ನಡವಳಿಕೆಗಾಗಿ ಜಾಮೀನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಮಹಿಳೆಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವಳು ಕೊರೊನಾದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ಮುಂದೆ ಹಾಜರಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮಣಿಪುರಕ್ಕೆ ಬರುವವರಿಗೆ 72 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ನಡೆಸಿದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್‌ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನೆಗೆಟಿವ್‌ ವರದಿ ಕಡ್ಡಾಯ ಮಾಡಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ